Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Đang hứng e xin kể chuyện quá khứ về siêu nhân. Năm 2007, lúc mà nhà nhà "đầu tư" ck, hồi đó cũng có chập chững tý toáy, nghe tin về siêu nhân trúng hợp đồng to lắm bên nước ngoài. Lợi nhuận và doanh thu ước tính thế này thế kia, EPS phải 15-20k. Hồi đó không có check lại về dòng tiền và không có biết gì mấy. Sau này, nó rơi như viên sỏi mới lộ ra là hàng xuất đi nhưng dòng tiền không có, doanh thu và lợi nhuận chỉ là ước tính. Từ đó rút ra một điều là doanh nghiệp cơ bản thì nhớ kiểm tra về dòng tiền về. và định giá thì nên dùng cashflow nhiều hơn. Những chú nào ước lợi nhuận lọ kia nhưng chẳng chả có cổ tức tiền mặt bao giờ thì toàn bánh vẽ là nhiều.
:3D_35: trước tui bị hoài; giờ hay mang cảnh báo thì họ bẩu tui dìm hàng cp, bán nhang nọ kia cũng buồn :2cool_sad:
nhân tiện post mấy cái bookmark cũ, kiểu sổ tay tránh sập bẫy
đây nhé Dat đồ, đến hôm nay cũng đã viết xong báo cáo quý 2.
Có trăm case ngon gặp 1 case fail vẫn phải kiểm điểm cho đồng môn xử lý thôi.
bỏ đi chị, ai cũng biết gió cây nào mà; warn cho mấy a tưởng thật follow theo toi ráng chệu :1cool_byebye:

Last edited:
thì bởi thế tôi mới nhận tôi bậy, lấy style mềnh áp vào thấy kì kì do a nuôi lỗ tài mà nuôi lãi cũng tài nốt, ko phải ai cũng làm được :102:
như tôi -20% max là phắn, đách cần biết cơ bản hót như nào :24::24::24:
Thì đã nói là đến giờ anh vẫn chuẩn mà. Ban đầu đã xác định là Distress case & ăn hành là chính... nên cũng có lướt lát từ giá 9.x, có lúc lãi hơn chục củ, nhưng đến giờ thì ôm hận, lõm lại chục củ rầu. :20::20::20:
Anh cứ dày xéo mạnh vào nỗi đau của em, để em nhớ thật lâu...em xin đa tạ...hic

thế là đôi khi ta tích phân trên báo cáo xào nấu, nhìn chart bởi data đểu à cụ, rủi ro nằm ngay trong cái "xương sườn" nhỉ... mà cứ đặt đâu đâu
chưa kể lãnh đạo dn cấu kết với nhóm nào đó của vài ctck (gá bạc), + một vài Fund, lựa chiều gió + media với các chiên gia (brokers) hô đi hô lại "hàng tăng trưởng chart đẹp quá:24:
trong giàn lãnh đạo dn từ lâu chỉ thấy chị Liên và chị Phúc Lâm xưa :3D_51: là chỉ thấy mua cổ phiếu chả thấy bán...:24:

thôi trông cậy vào son thôi :24:

thì bởi thế tôi mới nhận tôi bậy, lấy style mềnh áp vào thấy kì kì do a nuôi lỗ tài mà nuôi lãi cũng tài nốt, ko phải ai cũng làm được :102:
như tôi -20% max là phắn, đách cần biết cơ bản hót như nào :24::24::24:
-13% có tk chạy mất m ịa quai dép.
viết kiểm điểm với đồng môn chưa ngại, dính lời tạch đùng của dát đồ eó dám mò lên rum cơ :24::24::24:
Bởi thế nên cái ao này đóng ko eo căm newbie là vậy

thế là đôi khi ta tích phân trên báo cáo xào nấu, nhìn chart bởi data đểu à cụ, rủi ro nằm ngay trong cái "xương sườn" nhỉ... mà cứ đặt đâu đâu
chưa kể lãnh đạo dn cấu kết với nhóm nào đó của vài ctck (gá bạc), + một vài Fund, lựa chiều gió + media với các chiên gia (brokers) hô đi hô lại "hàng tăng trưởng chart đẹp quá:24:
trong giàn lãnh đạo dn từ lâu chỉ thấy chị Liên và chị Phúc Lâm xưa :3D_51: là chỉ thấy mua cổ phiếu chả thấy bán...:24:

thôi trông cậy vào son thôi :24:
vầng, tham gia ttckvn thì chấp nhận và phòng ngừa vại:4cool_beauty:

-13% có tk chạy mất m ịa quai dép.
viết kiểm điểm với đồng môn chưa ngại, dính lời tạch đùng của dát đồ eó dám mò lên rum cơ :24::24::24:
Bởi thế nên cái ao này đóng ko eo căm newbie là vậy
chậy luôn đúng :3cool_adore:, nhưng ông nào nhát thế nhẽ ra phải lên thanks mềnh chứ nhỉ :24::24::24:
a bếc @becks2367 lên mà coi siu nhưn roài thanks e phát nào :1cool_byebye:

Thì đã nói là đến giờ anh vẫn chuẩn mà. Ban đầu đã xác định là Distress case & ăn hành là chính... nên cũng có lướt lát từ giá 9.x, có lúc lãi hơn chục củ, nhưng đến giờ thì ôm hận, lõm lại chục củ rầu. :20::20::20:
Anh cứ dày xéo mạnh vào nỗi đau của em, để em nhớ thật lâu...em xin đa tạ...hic
h hic, tui cũng vậy thôi :cute_smiley23::cute_smiley23:
Chị Yêu mỗi Nhang giáo chủ vì khoản gà nhái, xèo xèo da thịt đó vì có chỗ nào thèm nhìn thèm vặn xoắn từng case fail cho mình thấy buốt nữa đâu

h hic, tui cũng vậy thôi :cute_smiley23::cute_smiley23:
Chị Yêu mỗi Nhang giáo chủ vì khoản gà nhái, xèo xèo da thịt đó vì có chỗ nào thèm nhìn thèm vặn xoắn từng case fail cho mình thấy buốt nữa đâu
chị thiệt là kẹo quá đi, tuyển 1 a CFA CMT ...v.v phải chuyên nghiệp bài bản hơn ko :3cool_embarrassed:

Status
Not open for further replies.
Back