Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2016 ( cuộc chiến tiếp diễn....)

Status
Not open for further replies.
Ăn gạch bi giờ... khộ anh ghê á... không làm thơ thì thôi, không được nói như thế này... đại kỵ. :102:
Hôm nay em lại bị dính chưởng 1 con đang lòi FL...hic
Thật ra mình không có mất bình tĩnh vì sốt ruột đâu.
Mọi người trade theo cổ đang tăng. Mình theo hướng tìm cổ bị quên lãng. Do vậy không ghen tỵ đến mức phải gây sự với ai đâu.

Đồng ý với chị thôi, có gì lạ đâu mà... hihi... cuối cùng chị cũng lôi cái gai trong mắt ra đập bàn...
Ngưu tầm ngưu mã tầm mã... Cũng như em bám theo chị tay to, cũng là học cái view FA thâm niên ấy mà...hihi
quan ngại sâu sắc!
KHHB xây dựng trên cái gốc là đạo đức, xa dời đạo đức thì rất hiểm nguy :3cool_embarrassed:.... nếu thầy nói chơi thì cười cho dui hiiiiiiii

quan ngại sâu sắc!
KHHB xây dựng trên cái gốc là đạo đức, xa dời đạo đức thì rất hiểm nguy :3cool_embarrassed:.... nếu thầy nói chơi thì cười cho dui hiiiiiiii
Em nói thiệt, chứ hok nói chơi tướng quân ơi...
Nhờ tướng quân khai ngộ đoạn đậm đậm phát ạ! Em xin cảm ơn...:1:

Thế lày nói gọi là vặt lông tây.:21:
Em khuyến nghị keyword là ém pi mà các anh cứ khoe bi ngày này qua ngày khác, thế là thế lào?:20:
Ý em muốn nói với Cào là biết hay không biết vận của mình( nếu có) cũng không giải quyết được vấn đề gì.
Về cơ bản thì cứ thuận theo lẽ tự nhiên thôi. Không làm hại người khác bản thân nó đã là đạo đức dù anh không biết đạo đức là gì. Còn có lòng thương người, chia sẻ, giúp đỡ không mong cầu gì đã là Á Thánh.

Em nói thiệt, chứ hok nói chơi tướng quân ơi...
Nhờ tướng quân khai ngộ đoạn đậm đậm phát ạ! Em xin cảm ơn...:1:
con người hành động theo tâm, hay bản năng rất cao. do vậy khổng tử nói phải tu nhân tề gia trị quốc. nói đơn giản là chui rèn đạo đức đến mức giả (kiến thức) thành thật (tâm). ngày xưa hay chê ngụy quân tử ý trách one man tu đạo đức chưa đến nơi, vẫn là giả , sách

câu hỏi đặt ra là tại sao phải tu luyện đạo đức? thì có hệ thống KHHB để nói tác dụng của đạo đức. người có đạo đức cơ bản là thuận lợi trong Xh, được tin dùng. chẳng ai thuê 1 kẻ trộm để làm việc cho mình.
KHHB cũng là môn nêu ra thuyết tại sao thầy WHite sinh ra là con nhà giào, hay thầy XYZ thì nhà không giào....conclusion, nếu thực hiện theo KHHB thì lợi lạc gì? tại sao không thử hiiiiiiii

Status
Not open for further replies.
Back