Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Đợt trước thấy 2-3 hôm õng ẹo vol lớn mà không vượt nổi 21 tức mình bán sạch, hôm sau beck thông báo hoãn chiếu phim trả vé. Đợt rôi tăng lại ko vượt được MA10 nên ko vào lại, may thế, vẫn thương :63:.
Colaido hả anh?:10:

Nhiều khi vôi chẳng bì được với phấn, cùng nghành nghề một con thì cứ lên mãi một con thì dậm chân tại chỗ, đó cũng là điều em nghĩ nhiều về cách đánh, và cách chọn hàng
Ngày xưa đã có lần mình cũng so sánh VNM và HNM và rồi hiểu ra rằng giữa số 1 và số khác có thể ví như giữa đỉnh cao và vực sâu:1:

Last edited:
mới coi qua HBC :
Qúy 4/2014 LN 58 tỷ. Cả năm 2014 LN 70 tỷ => vượt KH ( cùng thời điểm này năm ngoái HBC http://bizlive.vn/doanh-nghiep/hbc-9-thang-lai-10-ty-chi-hoan-thanh-6-ke-hoach-nam-571283.html )
Năm 2015 KH 170 tỏi, 9 tháng đạt 55 tỏi, còn thiếu 120 tỏi ( vậy có khi nào.... :D). Đặc tính ngành thầu xây dựng chắc các bác rành hơn em ^^.
e cũng mới tò mò coi qua (hợp nhứt 9th)
  • dt 9th tăng 143%; lãi gộp chỉ bằng 78% cùng kỳ là thấy coi ko đc roài
  • eps 9th đc mỗi 730 đồng, giá tận 18 19 là coi ko đc roài
:1cool_look_down:

tay phải tay trái hả chị
"CTCP Sapa Hưng Yên có trụ sở tại Quốc lộ 5A, Xã Đình Dù, Huyện Văn Lâm, Tỉnh Hưng Yên, Việt Nam. Được biết, đây cũng là địa chỉ của CTCP CTCP Sapa Geleximco – Công ty thành viên của Geleximco chuyên sản xuất về bao bì."
Cùng quê 1 người mà mình hông tiện hỏi.

Thực sự là làm giá quá thô thiển.
Làm tiền thực sự đấy, ko phải làm giá đâu :1cool_byebye:

Iphone 6s, mọi người chen chúc xếp hàng, đặt hàng để mua giá tầm 14-18 triệu/ chiếc, trong khi fair value của nó chắc các cao thủ VCers ở đây chỉ định giá khoảng 3 - 4 triệu/ chiếc.
xưa kia em cũng toàn nghĩ cổ phiếu là 'làm giá', nhưng nay thay đổi quan niệm hẳn, toàn làm tiền thật sự, vì không ai kêu Apple làm giá Iphone ... :3D_27:

Iphone 6s, mọi người chen chúc xếp hàng, đặt hàng để mua giá tầm 14-18 triệu/ chiếc, trong khi fair value của nó chắc các cao thủ VCers ở đây chỉ định giá khoảng 3 - 4 triệu/ chiếc.
xưa kia em cũng toàn nghĩ cổ phiếu là 'làm giá', nhưng nay thay đổi quan niệm hẳn, toàn làm tiền thật sự, vì không ai kêu Apple làm giá Iphone ... :3D_27:
Bác so sánh hài quá. Bác tạo ra được hệ sinh thái và phát minh như Apple thì bác mới bán được giá đó. Trước Apple chẳng thất bại khi đặt giá quá cao Mac đó còn gì. Còn chỉ đơn giản mua xong 6 ngày sau bán lãi trăm tỷ, sao bữa trưa miễn phí ngon quá ta! Rủi ro nó nằm ở đâu nhỉ?

Status
Not open for further replies.
Back