Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
@TTN: SRC được mỗi cái mảnh đất, mà nếu chỉ như thế thì thà canh chơi nhóm BDS còn hơn. Sản phẩm của core business thì ôi thôi, quá tệ. Nhìn CSM giảm lãi & chật vật giữ thị phần ngay cả khi cao su tự nhiên và thép, carbon đang giảm mà chán. Đấy là SP của CSM còn tốt hơn nhiều đó nhé.
Nhỡ mà sang năm mà cao su tự nhiên tăng giá thì... khó mà yên tâm cầm hàng 2 năm chỉ vì mảnh đất không thôi, chưa kể BLD của SRC thì... Nói chung là it is not my type.

@TTN: SRC được mỗi cái mảnh đất, mà nếu chỉ như thế thì thà canh chơi nhóm BDS còn hơn. Sản phẩm của core business thì ôi thôi, quá tệ. Nhìn CSM giảm lãi & chật vật giữ thị phần ngay cả khi cao su tự nhiên và thép, carbon đang giảm mà chán. Đấy là SP của CSM còn tốt hơn nhiều đó nhé.
Nhỡ mà sang năm mà cao su tự nhiên tăng giá thì... khó mà yên tâm cầm hàng 2 năm chỉ vì mảnh đất không thôi, chưa kể BLD của SRC thì... Nói chung là it is not my type.
Mỗi người một sở trường mà anh.Như em thì P/B mà >2 thì có làm ăn tốt mấy em cũng không mua.
3 quý EPS>3.000 cũng không tệ lắm đâu ạ.

À cái con của anh Vượng anh ạ.
dào, có tý tẹo xá gì cụ ơi
Mỗi người một sở trường mà anh. Như em thì P/B mà >2 thì có làm ăn tốt mấy em cũng không mua.
3 quý EPS>3.000 cũng không tệ lắm đâu ạ.
cái rule này hạn chế chị tiếp cận biết bao nhiêu cp đang tăng trưởng và sẽ còn tăng trưởng dài dài :1cool_byebye:

dào, có tý tẹo xá gì cụ ơi

cái rule này hạn chế chị tiếp cận biết bao nhiêu cp đang tăng trưởng và sẽ còn tăng trưởng dài dài :1cool_byebye:
Mình chấp nhận mà, cũng không có thống kê nào cho thấy chơi cổ tăng trưởng sẽ có tỷ suất lợi nhuận tốt hơn cổ khác.PTB và VFG cũng tăng trưởng nhưng đáp ứng đủ yêu cầu đấy thôi :10:

Mình chấp nhận mà, cũng không có thống kê nào cho thấy chơi cổ tăng trưởng sẽ có tỷ suất lợi nhuận tốt hơn cổ khác.PTB và VFG cũng tăng trưởng nhưng đáp ứng đủ yêu cầu đấy thôi :10:
Vấn đề khó là ở đúng chỗ này chị TTN, làm thế nào mà tìm được cổ Growth lại vừa Safety? Trừ khi thị trường đổ máu lênh láng, chứ bình thường thì hiếm gặp được cổ thoả tiêu chí nói trên mà lại có thanh khoản đủ để entry. :18:

Status
Not open for further replies.
Back