Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
570 Flat Kumo mà bác, kể cả có phi quá đà cũng sẽ bị hút lại.
Hôm trước tôi đoán là bác và bác Cào ngại ngần Flat Kumo trên chart ngày và giá đã chạm biên dưới của Kumo tuần. Nhưng thế đi của giá sẽ vượt lên trên Kumo bằng một cú đánh thốc. Tùy vào momentum giá có thể lên khá xa so với flat kumo.

Hôm trước tôi đoán là bác và bác Cào ngại ngần Flat Kumo trên chart ngày và giá đã chạm biên dưới của Kumo tuần. Nhưng thế đi của giá sẽ vượt lên trên Kumo bằng một cú đánh thốc. Tùy vào momentum giá có thể lên khá xa so với flat kumo.
Vâng, VNI thì có thể như thế, nhưng CP riêng lẻ thì khác đấy. Sự thực là dù em bán hàng hot JVC, PVB 2 hôm nay rồi, nhưng em nó vẫn quằn quại ở dưới mức em bán dù VNI vẫn đi lên và tiền vào mạnh mẽ do sector rotate :4:

Vâng, VNI thì có thể như thế, nhưng CP riêng lẻ thì khác đấy. Sự thực là dù em bán hàng hot JVC, PVB 2 hôm nay rồi, nhưng em nó vẫn quằn quại ở dưới mức em bán dù VNI vẫn đi lên và tiền vào mạnh mẽ do sector rotate.
Ah vâng bác ơi, tôi k dám nói gì đến chiến thuật của danh mục cụ thể. MK tăng mà rất nhiều mã đi xuống và ngược lại là thường tình mà.

Sau phiên hôm qua và phiên hôm nay sẽ có nhiều nhà đâu tư nhỏ lẻ rớt hàng và sẽ mong chờ điều chỉnh hoặc gọi là phân phối. Với mình thì vẫn ngồi chém gió uống trà chờ cho hết các phiên phân phối từ nhỏ lẻ sang cá mập :1178:.

Sau phiên hôm qua và phiên hôm nay sẽ có nhiều nhà đâu tư nhỏ lẻ rớt hàng và sẽ mong chờ điều chỉnh hoặc gọi là phân phối. Với mình thì vẫn ngồi chém gió uống trà chờ cho hết các phiên phân phối từ nhỏ lẻ sang cá mập :1178:.
20p qua lượng hàng chốt rất nhanh mỗi khi điểm giảm dần...vẫn lành mạnh...ride the trend

20p qua lượng hàng chốt rất nhanh mỗi khi điểm giảm dần...vẫn lành mạnh...ride the trend
Hôm nay mới là dòng tiền mạnh bắt đầu nhập cuộc. Sẽ còn một vài phiên nữa để cho những bác chốt lời hôm qua và hôm nay quay lại mua đuổi vào tuần sau, lúc ấy mới vui. Dù hàng họ mình đã về từ đầu tuần rồi những xác định đóng bảng đợi thứ ngày đẹp vào cuối tuần sau sẽ bắn xối xả:gun_rifle:

Status
Not open for further replies.
Back