Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Có khi nào là P đưa VNi về bến 600 ko Cào cào ? nếu Oil ko mất mốc 58 và đi lên lại ....em tập tành đoán mò thế :1:
Khả năng nếu oil không được support bởi giá dầu thì còn bộ ba kép phụ VNM+MSN+GAS ra tay để nâng đỡ index, chờ ngày kép chính đủ thiên thời địa lợi nhân hòa trở lại. Còn trong trường hợp nâng lâu quá, không có viện binh thì rơi thôi : ))

Đầu tiên bác tìm cách export picture từ Ami, Meta.

Sao đó vào khung comment của diễn đàn, nhìn 3 thẻ phía dứoi gồm "post reply", "upload a file" "more Option". Bác chọn thẻ "upload a File", click vào làm từ từ là ra hàng.
Export file từ Amiboker thì Thầy @ngamison vào Edit>Image>Export to file.
Sau đó nó hiện ra cái bảng, thì thầy đặt tên file và bấm Save... thế là xong
image 2.png

Nhờ những lời khen của bác mà e lên bàn thờ nhanh vl ... nói thật e thích sự phản biện hơn , chứ những lời trên đùa ít thì được - đùa nhiều thành dở :(
:sorry: Nếu thấy sai mới phản biện, còn em thấy bác quá đúng nên từ 11h sáng em đã tất toán danh mục xong rồi, phản biện sao được nè ? còn chuyện VNi có đi tiếp được hay ko thì phải đợi các phiên giao dịch sau mới biết được. Bác ko thích thì em ko tung hô kiểu này nữa ( quen miệng đùa thế vì đọc com của Vcers lúc trước ) , bác đừng giận mà mau già mau xấu nhóa :yahoo_108: zô cái xí xóa nha

Khả năng nếu oil không được support bởi giá dầu thì còn bộ ba kép phụ VNM+MSN+GAS ra tay để nâng đỡ index, chờ ngày kép chính đủ thiên thời địa lợi nhân hòa trở lại. Còn trong trường hợp nâng lâu quá, không có viện binh thì rơi thôi : ))
Em nghĩ khả năng oil bật từ 58 lên cao đó bác...

Tôi nói thật là tôi k bắt Vni chạy theo tôi ... tại tôi coi sách thấy nó diễn y như hôm nay nên tôi vào theo dõi thử có phải giống sách không thôi ... mà hôm nay giống thật , giờ đến cuối tuần mà giống sách nốt thì ...ông nên nói là Vni chạy theo sách nhá :D
Sao sách của CT đưa tôi đọc nó chạy khác sách ông..? :24::24:

Just kidding man. Chúc mừng ông đã đúng trong phiên hôm nay. :41::41:

Hôm nay thấy nhiều bác tâm trạng xao lòng nhỉ, thị trường mới có 1 vài phiên kích thích dòng tiền vào , nó cứ lên tư từ như thế này mình mới thấy nó đẹp chứ nó mà lên nhanh thì nhanh ra lắm :1:. Quan trọng đừng đưa mấy mã ce mấy phiên rồi thì dễ gặp đỉnh ngắn hạn của một số mã chứ còn lại mình vẫn thấy mã đẹp như trong tranh lắm rồi:1178:

Sao sách của CT đưa tôi đọc nó chạy khác sách ông..? :24::24:

Just kidding man. Chúc mừng ông đã đúng trong phiên hôm nay. :41::41:
Sách viết từ thứ 5 tuần trước rồi ... hôm nay chỉ là 1 phần của kịch bản thôi, ae trong room cũng đoán có nhịp cuối này ... mà kịch bản này có tên là "nhịp cuối " ... từng cp riêng biệt thì không biết nhưng kịch bản chung là thế :D

Sách viết từ thứ 5 tuần trước rồi ... hôm nay chỉ là 1 phần của kịch bản thôi, ae trong room cũng đoán có nhịp cuối này ... mà kịch bản này có tên là "nhịp cuối " ... từng cp riêng biệt thì không biết nhưng kịch bản chung là thế :D
Ak. Vậy là đang phân phối hả ông.?

Nếu thế ông có kịch bản tiếp theo không.? VDụ như em nó về 568 hay 555... 480 rồi mới xoay chiều? Tôi hỏi thất đấy. :105:

Phe chủ chiến và chủ hòa phang nhau kinh quá , cho em có đôi lời .
Nhìn chung thì thị trường bắt đầu báo hiệu rủi ro tăng cao , mà cũng ko phải bây giờ mới báo . Tuy nhiên thì cũng như downtrend , uptrend bò vẫn còn mạnh lắm , ko dễ gì quật nó đc ngay đâu . Kể cả trong trường hợp xấu thì lịch sử các năm gần đây đỉnh dài hạn hay ngắn hạn không bao giờ tạo trong một phiên mà thường chạy ngang 3 cây nhang trên đỉnh .
Ai đang lo cũng ko cần lo quá , làm kế hoạch giảm tải , ai đang có ý định ăn món ngon nhất bữa tiệc thì cũng cẩn thận kẻo hóc xương . High risk high return .
Cá nhân em thấy nhiều mã đẹp , nhưng mua thì run tay . Chấm mút mỗi chỗ một ít có bị ăn tát thì đỡ đi cả hàm .
@HOANGLINH vào cứu bác ai ngờ kẹp bi nhà An Viên 47.9 chưa ra đc :(

Phe chủ chiến và chủ hòa phang nhau kinh quá , cho em có đôi lời .
Nhìn chung thì thị trường bắt đầu báo hiệu rủi ro tăng cao , mà cũng ko phải bây giờ mới báo . Tuy nhiên thì cũng như downtrend , uptrend bò vẫn còn mạnh lắm , ko dễ gì quật nó đc ngay đâu . Kể cả trong trường hợp xấu thì lịch sử các năm gần đây đỉnh dài hạn hay ngắn hạn không bao giờ tạo trong một phiên mà thường chạy ngang 3 cây nhang trên đỉnh .
Ai đang lo cũng ko cần lo quá , làm kế hoạch giảm tải , ai đang có ý định ăn món ngon nhất bữa tiệc thì cũng cẩn thận kẻo hóc xương . High risk high return .
Cá nhân em thấy nhiều mã đẹp , nhưng mua thì run tay . Chấm mút mỗi chỗ một ít có bị ăn tát thì đỡ đi cả hàm .
@HOANGLINH vào cứu bác ai ngờ kẹp bi nhà An Viên 47.9 chưa ra đc :(
Cua nha Vic rong mo,bac co qua roi-muon ra thi cu ra:)Wellcome!
Con ve TT ,Anh la con Bull to mang dong mau su tu ma.Quen cam giac manh, tau chay nhu the nay Anh ko thay phieu ty nao?!

Ak. Vậy là đang phân phối hả ông.?

Nếu thế ông có kịch bản tiếp theo không.? VDụ như em nó về 568 hay 555... 480 rồi mới xoay chiều? Tôi hỏi thất đấy. :105:
Hỏi thì trả lời theo sách là ... giờ trở đi không được táy máy múc tiếp , có 2 kịch bản :
- Theo TA chờ oversold để theo dõi múc ( index bao nhieu éo cần quan tâm, nếu muốn đặt target thì tùy ... theo tôi 55x )=> cái này là chơi chắc ăn , chắc nghỉ cả tháng :D
- CHờ TT sideway tạo mặt bằng chán chê với volume teo héo khoảng 1-2 tuần .... nếu nó không gãy thì canh dần :D
=> cả 2 kịch bản đều cần bản lĩnh để kiềm chế trading liên tục trong đoạn này ... vì ăn ít lõm nhiều :D Nói chung chốt lãi núp chờ oversold làm lại vòng nữa :D Trading ít mà hiệu quả chứ quay cuồng cho cố rồi donate lại hết thôi :D
Ăn xong đứng dậy quẹt mỏ cút ngay :D

Hỏi thì trả lời theo sách là ... giờ trở đi không được táy máy múc tiếp , có 2 kịch bản :
- Theo TA chờ oversold để theo dõi múc ( index bao nhieu éo cần quan tâm, nếu muốn đặt target thì tùy ... theo tôi 55x )=> cái này là chơi chắc ăn , chắc nghỉ cả tháng :D
- CHờ TT sideway tạo mặt bằng chán chê với volume teo héo khoảng 1-2 tuần .... nếu nó không gãy thì canh dần :D
=> cả 2 kịch bản đều cần bản lĩnh để kiềm chế trading liên tục trong đoạn này ... vì ăn ít lõm nhiều :D Nói chung chốt lãi núp chờ oversold làm lại vòng nữa :D Trading ít mà hiệu quả chứ quay cuồng cho cố rồi donate lại hết thôi :D
Ăn xong đứng dậy quẹt mỏ cút ngay :D
Cảm ơn ông đã bỏ công giải ngố cho tôi. Kịch bản của ông khá logic.

Tôi cũng có thêm 1 kịch bản là cũng có thể nó không có oversold mà zic zắc xây nền quanh 575 - 580 rồi đánh bục luôn 580 để chinh phục tầm cao mới.

1 lần nữa, mọi dự đóan cũng chỉ là dự đóan. Chúng ta cứ lên nhiều kịch bản và thị trường đi theo kịch bản nào thì mình hành xử theo kiểu đó. :tungxen::tungxen:

Tôi cũng có thêm 1 kịch bản là cũng có thể nó không có oversold mà zic zắc xây nền quanh 575 - 580 rồi đánh bục luôn 580 để chinh phục tầm cao mới.

1 lần nữa, mọi dự đóan cũng chỉ là dự đóan. Chúng ta cứ lên nhiều kịch bản và thị trường đi theo kịch bản nào thì mình hành xử theo kiểu đó. :tungxen::tungxen:
Chẳng cần xây kịch bản đâu các ông, mệt đầu. Kịch bản là do con người tạo dựng, đoán làm chi. Kịch bản là giá CP ở VN quá rẻ chưa tính vụ TPP, MÚC và HOLD. Cứ lì ra đấy thế éo nào cũng lời hơn nhảy nhót. Tạm thế đã.

Kịch bản đi lên dĩ nhiên là có ...nhưng lúc này khối lượng hơi lớn nên ăn xong chọn phượng án nằm ngủ cho chắc ... break hẳn cần BBs nó dẫn đường ... nếu nó xuống đường thì ông ngại gì không theo , tuy nhiên đoạn khó ăn thì để người ta làm ...ông cứ ngồi nó chờ nó xây nền , sĩ quan như ông cứ phải chắp tay sau đít chỉ đạo lính nó làm ...khi nào break 580 gọi tạo vào lại, còn không thì chúng mày cứ chiến đấu quyết liệt cho đến khi không được thì thôi :D

Status
Not open for further replies.
Back