Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
quấn băng keo vài ngón tay trỏ :21:
p/s: hôm qua sbv đã phát ra thông điệp cho các anh rồi nhé http://vietstock.vn/2015/05/ngan-hang-nha-nuoc-khong-tang-ty-gia-den-het-nam-757-422383.htm
Và từ ngày a. B lên nắm quyền sinh sát thì sbv ko còn có kiểu đuổi hình bắt bóng thuận theo thị trường như trước nữa, điển hình là dân buôn vàng đã hết cửa
Chuyện hơi xưa, (ko biết chị còn nhớ k nữa): vụ cược vs bạn edo (vfp) giá vàng hết năm 2013 ko thủng mốc 35tr/c.
Thời đó gap vàng cũng quanh 3-4tr; cho e hỏi sao chị biết chắc ko thể thủng 35tr thời điểm đó, thậm chí đến nay sau 1.5 năm vẫn ko dưới mốc 35 thần thánh này!:dash:
Thanks chị. :thankyou:

View attachment 713
ACB thuyết mơ tưởng như này được ko anh @bokhoktx :21::21:. chart na na HHS nhể.
Được mà @TuanMinh
Tôi xem qua mấy bank tư nhân niêm yết rồi, vốn điều lệ ACB bé, và năm nay không có kế hoạch tăng vốn, không phải sáp nhập, hợp nhất, trong khi STB, MBB đều KH tăng mạnh, gần gấp đôi VĐL của ACB.
KQKD các quý gần đây cải thiện, trích lập dự phòng tăng mạnh.
Vậy múc ACB không tệ.

quấn băng keo vài ngón tay trỏ :21:
p/s: hôm qua sbv đã phát ra thông điệp cho các anh rồi nhé http://vietstock.vn/2015/05/ngan-hang-nha-nuoc-khong-tang-ty-gia-den-het-nam-757-422383.htm
Và từ ngày a. B lên nắm quyền sinh sát thì sbv ko còn có kiểu đuổi hình bắt bóng thuận theo thị trường như trước nữa, điển hình là dân buôn vàng đã hết cửa
Thấy nhiều chê khen, nhưng em thấy Bác Bình là người giỏi, ít ra trong việc giải quyết vấn đề nợ xấu và buôn vàng. Giải quyết rất nhiều tồn đọng từ Bác Nghèo để lại :1178:

ồ không, thị trường mà dễ thế thì đâu còn sức hấp dẫn mãnh liệt
Cứ thuận theo dòng tiền lớn mà buông trôi thôi e, mình cá con nhỏ dễ luồn lách ngang dọc hit stoploss mới phải lo cắt còn cứ đứng tấn kệ cho lãi chạy, các bác ham hố nhảy nhót chuyền cành chắc gì đã lợi hơn mình đâu.
Đây là tư duy cá lớn chứ cá lòng tong cái nỗi zề!

Chuyện hơi xưa, (ko biết chị còn nhớ k nữa): vụ cược vs bạn edo (vfp) giá vàng hết năm 2013 ko thủng mốc 35tr/c.
Thời đó gap vàng cũng quanh 3-4tr; cho e hỏi sao chị biết chắc ko thể thủng 35tr thời điểm đó, thậm chí đến nay sau 1.5 năm vẫn ko dưới mốc 35 thần thánh này!:dash:
Thanks chị. :thankyou:
chị nhớ
Ngày đó chị quen 1 đội đi đào vàng cám bên Bolivia, các anh í gửi cho chị giá thành phẩm khi về đên thị trường VN là 30,5tr/lượng. Để biến thành vàng SJC thì phải đội thêm 2,5tr chi phí tức là 33tr.
Toàn bộ khối lượng đó đc nhập về theo đường chính ngạch + công xá thì giá thấp nhất để bán ra tt Vn là 35tr, vì vậy dù giá vàng TG có giảm cỡ nào thì SBV vẫn phải duy trì cái GAP để có giá thấp nhất là 35tr.

Status
Not open for further replies.
Back