Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Em có hàng...hihi
Hôm qua được nó mừng 10% cổ tức bằng tiền ngon đấy chứ. 3 phiên nay phiên nào đóng cửa cũng cao nhất phiên, còn trong phiên thì cứ để các bọn gian thân đè ngưa nó ra .
PS: 2013 su mi tò mò thịt em nó giá xấp xỷ 70 từ hsbc . Thị trường phản ứng lại là phi từ 30->60. Năm nay 61.5 triệu cổ cho bạn Âu có giá cũng ko được thấp hơn 60 thì chẳng lẽ nó ko lên được 50 :D

Hehe cứ túc tắc lên giá trong kênh 32-40 khá mượt . Trước mình cũng làm ở đấy 5 năm rồi nên ko muốn phân tích FA nó nữa , để bác nào có time phân tích case này thì sẽ vào góp vui :). Giờ chỉ soi TA của nó mà chiến :yahoo_108:
Nhanh thôi . 2 năm nữa sẽ thấy BVH vị thế khác . Sumitomo vào rồi mà . Cách đây 2 hôm có nói vs bạn gái là BVH xứng đáng để đầu tư .

Nhiều nhà đầu tư đang chậm tàu hoặc mới chỉ dám rón rén lên 1 ít trồng chờ đội sọc nó đánh xuống. Nhưng rõ ràng nhưng đội lớn đánh được 2 chiều nó cũng có sạn trong đầu có phải gà qué tay mơ đâu , dại gì đạp hàng khi khí thế thị trường đang hừng hừng của một cô gái dậy thì bỏ đói sau bao nhiều ngày có một anh như Ronaldo(là tpp, room chuẩn bị thông qua) đi qua thì ai mà chả muốn một lần lên tiên:yahoo_108:

Bác dùng cả sinh lý học, tình dục học giải thích, em thấy hấp dẫn quá.

Báo cáo các bác vịt quay đã nâng thêm số lượng CHP lên 20% TK
DXG đã thêm 30% TK, cô thương nên cũng có tí lộc lá rồi.
Danh mục hiện tại
25% CMG
25% FPT
30% CHP
30% DXG
Dự định tiến độ giải ngân tiếp theo
50%/200% margin đầu tiên sẽ được bồi thêm cho DXG
150% còn lại chưa có ý tưởng, 2 cp đã lọt vào tầm ngắm :2004:

Hôm nay hình như cũng có người máu nóng nổi lên mua rồi lại thôi , chặc lưỡi tiếc lại muốn mua ... ko biết rốt cuộc có mua ko .
Ơ, nghe lén điện thoại anh à, sao biết hay thế[emoji28] [emoji28] [emoji28]

Báo cáo các bác vịt quay đã nâng thêm số lượng CHP lên 20% TK
Em phải cực kỳ đội ơn bác Vịt con đã nhắc đến em này làm em khai quật ra một đống tiền.
Chả là tuần trước khi bác nhắc đên CHP thì em có dở chart ra coi, tính xem có thuận lợi thì vào. Xem hồ sơ nó thấy quen quen, nhất là cái tên.
tối nay ngồi ngắm lại thì mới nhớ ra là gần chục năm trước. xã em làm bên điện lực nên được quyền mua hai mấy ngàn lúc đó hay gọi là CP A Lưới . Em đóng tiền 3 đợt gần hết thì TT tèo thảm nên bỏ đó kg quan tâm đến nó nữa vì nghĩ chả biết bao giờ nó lên sàn đươc, Nay thấy vậy mới hôt hoảng lục lọi đống giấy tờ cổ phần thì đúng là một tập chứng nhận cổ đông của nó thật.
tuần sau em sẽ đem lưu kí sẵn sàng giao dịch
Quá là vui, đội ơn bác lắm lắm.

Last edited:
quên mất các bác cho em hỏi ngớ ngẩn là em soi cổ tức của CHP thì thấy nó trả được 3 đợt từ 2013. cả thẩy là 17 % .Thế bây giờ em làm thế nào để được nhận cổ tức đó ạ? đem cp đi lưu ký rồi thì nhận cổ tức ở đâu ạ

Last edited:
Nếu bác lưu ký rồi thì cổ tức sẽ tự đổ về tk chứng khoán .Trước đó bác chưa lưu ký thì em nghĩ làm việc với bên quản lý cổ đông cty đó.

Status
Not open for further replies.
Back