Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Anh siêu nhưn @locke đang cắt cụt nên đùa cho đỡ buồn đó @meopink yêu!
Vâng cũng biết lúc này tâm lý các anh đang xao động nên đùa thôi nhưng mà em cũng đang xao động vì mua Gas đắt mất nửa giá hu hu
Mà có khi bác đứng ra lập group động vật Vc đi. để cho em hóng hớt xem các bác có nhỡ mồm phím con gì còn đu theo
tạm thời em thấy có Bò nam, bò sữa , mèo, Chim. vv vv

Mặc mẹ VNI hay HNI đi các bác.Cuối tuần anh em thử nghiên cứu ý tưởng này xem:
1. BĐS nhất là BĐS phia nam đã đi xuống từ năm 2008 đến nay là 8 năm rồi,hiện giao dịch đang tăng và giá cũng tăng liệu sắp đến thời điểm cân nhắc cổ cánh chưa?
2. Vận tải đường thủy: giá cước chưa tăng nhưng đang rẻ bằng 1/10 so với vận tải đường bộ,Rồi ma trận thu phí đường bộ... Suy ra sắp đến thời của các công ty vận tải ven biển có đúng không?
3.Ngân hàng bước vào giai đoạn xử lý mạnh tay chứng tỏ đã có nội lực có thể xem xét?
Anh em bổ sung ý tưởng thêm đi.Theo Graham cổ phiếu càng đi xuống,rủi ro càng giảm.

Mặc mẹ VNI hay HNI đi các bác.Cuối tuần anh em thử nghiên cứu ý tưởng này xem:
1. BĐS nhất là BĐS phia nam đã đi xuống từ năm 2008 đến nay là 8 năm rồi,hiện giao dịch đang tăng và giá cũng tăng liệu sắp đến thời điểm cân nhắc cổ cánh chưa?
2. Vận tải đường thủy: giá cước chưa tăng nhưng đang rẻ bằng 1/10 so với vận tải đường bộ,Rồi ma trận thu phí đường bộ... Suy ra sắp đến thời của các công ty vận tải ven biển có đúng không?
3.Ngân hàng bước vào giai đoạn xử lý mạnh tay chứng tỏ đã có nội lực có thể xem xét?
Anh em bổ sung ý tưởng thêm đi.Theo Graham cổ phiếu càng đi xuống,rủi ro càng giảm.
1 . Em đang ngó nghiêng bds dưới giá trị để đầu tư , còn để vào trên sàn thì cũng có 1 con nhưng chung chung thì ... ko nên
2. Giá cước chưa tăng nhưng cũng sẽ không tăng đc mấy do chất lượng của vận tải đường thủy và các cảng hiện tại không còn có đủ công suất phù hợp để phục vụ nữa . Bác cứ nhìn xe hàng kẹt cứng xa lộ HN thì cũng sẽ hiểu thôi .
3. Xử lý mạnh tay nhưng vẫn còn sợ vỡ bình , nó sẽ kéo rất dài , và xu hướng đang dịch chuyển sang cho vay tài chính ( 1 kiểu tín dụng đen hợp pháp ) chứng tỏ trong trung hạn rất bế tắc , tiền lớn nên đi vào các tổng cổng cty , tập đoàn làm ăn tốt .
Túm lại , đại gia người ta còn phải lắng nghe chính sách bác ạ , VN mình ko đầu tư như sách vở được , nay đúng mai lại sai mốt sửa

Vâng cũng biết lúc này tâm lý các anh đang xao động nên đùa thôi nhưng mà em cũng đang xao động vì mua Gas đắt mất nửa giá hu hu
Mà có khi bác đứng ra lập group động vật Vc đi. để cho em hóng hớt xem các bác có nhỡ mồm phím con gì còn đu theo
tạm thời em thấy có Bò nam, bò sữa , mèo, Chim. vv vv
đang đau vì cut hồi chiều mừ chết cười với comment của con mèo hồng nì á :24:

Quan sát cơ cấu doanh thu quý 1 của Hoàng Anh Gia Lai, có thể thấy sự sụt giảm đáng kể của mảng mía đường. Từ 492 tỷ đồng doanh thu quý 1 năm ngoái, mía đường chỉ mang về cho HAG 298 tỷ đồng doanh thu quý 1 năm nay. Sụt giảm mạnh về doanh thu và tỷ trọng nhưng mía đường vẫn tiếp tục là hoạt động mang lại doanh thu lớn nhất cho Hoàng Anh Gia Lai. Biên lãi gộp hoạt động mía đường quý 1 của Hoàng Anh Gia Lai cũng sụt giảm so với cùng kỳ, từ 60% xuống còn 50%
...
Trong 3 tháng đầu năm, HAG tăng cường vay nợ đáng kể. Số dư nợ vay ngắn và dài hạn cuối quý 1 đạt 20.169 tỷ đồng, tăng 69% so với số dư đầu năm.

hoang-anh-gia-lai-moi-ngay-lai-4-ty-mia-duong-van-giu-ngoi-vuong.PNG

http://cafef.vn/doanh-nghiep/hoang-anh-gia-lai-moi-ngay-lai-4-ty-mia-duong-van-giu-ngoi-vuong-20150515201346391.chn

@TTN nếu bán thuận lợi thì đây là dn chuyên bds đầu tiên bứt ra khỏi khu đèn đỏ . Bác nghiên cứu thêm chứ dân trader thì vào ra nhiều rồi . Ehome cũng khá ổn .

Hầy dà, cũng tín đồ COC à, lên hall 10 chưa đấy? Clan đóng hay mở để anh sang du lịch tí[emoji7]

Status
Not open for further replies.
Back