Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
đấy là bác ko chơi cái con ASA đấy, mô hình nó cũng như kiểu ITQ này luôn
À, tui chỉ nói về bài học bắt đáy với volum thôi. ASA không trong trường hợp này. Rơi thãm thì liệt kê không kể siết. Bài học này diễn tới diễn lui, chỉ khác cp thôi. Còn bản chất là một. Thôi, tui không nhắc nữa. Ba lần rồi mà không nhớ thì bó tay

Thế có liên quan đến vụ đề nghị lấy dự trữ ngoại tệ không bác. Dạo nay em ít cập nhật quá
Bác nhắc mới để ý,
Thêm vụ đề nghị này, chắc có thể.
Sơ sơ thì thấy, thu - chi ngân sách nhà nươc năm nay, và việc phát hành trái phiếu chính phủ có nhiều khó khăn.
Như em nói, về mặt logic, Chính phủ phải tìm các nguồn khác để bù đắp phần hụt, trên cơ sở luật có sẵn.

Bon hỏi nộn người zồi!
Hổng biết!:4:
Chỉ tập hợp lại, xem có hình dung ra được gì hông:1:
Về mặt logic, phải huy động vốn trong nước qua phát hành trái phiếu (bằng vnd, hoặc usd) để bù đắp phần bội chi.
Nếu huy động khó khăn, vì lý do gì đó, thì phải tìm cách huy động cho đủ, bằng cách nào đó, theo đúng quy định của Luật - gồm Luật Ngân sách NNN, Luật Nợ công...
Còn một trường hợp, theo Luật NSNN, nếu phát hành trái phiếu không đủ, có thể tạm ứng từ NHNN, nhưng phải hoàn trả trong 1 năm.
Nếu anh muốn đau đầu thì nghiên cứu thêm cái này :24:
Chính phủ yêu cầu đề xuất cơ chế cho ngân sách vay từ nguồn dự trữ ngoại hối Nhà nước

Bon hỏi nộn người zồi!
Hổng biết!:4:
Chỉ tập hợp lại, xem có hình dung ra được gì hông:1:
Về mặt logic, phải huy động vốn trong nước qua phát hành trái phiếu (bằng vnd, hoặc usd) để bù đắp phần bội chi.
Nếu huy động khó khăn, vì lý do gì đó, thì phải tìm cách huy động cho đủ, bằng cách nào đó, theo đúng quy định của Luật - gồm Luật Ngân sách NNN, Luật Nợ công...
Còn một trường hợp, theo Luật NSNN, nếu phát hành trái phiếu không đủ, có thể tạm ứng từ NHNN, nhưng phải hoàn trả trong 1 năm.
thank bác,
hồi mấy năm trc, xài đậy của năm tới luôn, ko biết giờ trả hết cái nợ đậy đấy chưa ? :D

À, tui chỉ nói về bài học bắt đáy với volum thôi. ASA không trong trường hợp này. Rơi thãm thì liệt kê không kể siết. Bài học này diễn tới diễn lui, chỉ khác cp thôi. Còn bản chất là một. Thôi, tui không nhắc nữa. Ba lần rồi mà không nhớ thì bó tay
ASA cũng vol khủng mà bác, vùng giá 11 ấy, thậm chí còn manh nha muốn tạo 2 đáy. Giờ nó còn 3.x, mà đúng là cái gì mình dính vào thì mình mới nhớ được lâu.
Đợt này e cũng tý toáy ITQ 10.8, hàng T3 về e sút sạch bách lệnh MP và ko nhìn xem khớp giá nào :1:

ASA cũng vol khủng mà bác, vùng giá 11 ấy, thậm chí còn manh nha muốn tạo 2 đáy. Giờ nó còn 3.x, mà đúng là cái gì mình dính vào thì mình mới nhớ được lâu.
Đợt này e cũng tý toáy ITQ 10.8, hàng T3 về e sút sạch bách lệnh MP và ko nhìn xem khớp giá nào :1:
Kinh nghiệm của anh là cứ chart kiểu tháp Eiffel là ko chơi, kệ. Hay tại mình dát nên ko dám tham :1:

Em đang phát động phong trào "mỗi cổ phiếu - một tấm lòng", các anh acc lành đùm acc rách, acc rách ít đùm acc rách nhiều, cùng chung tay ủng hộ bà con buôn chứng gặp mùa hạn nhé, thanks

Tháp có chân đế, về chân đế thì cho vào WL được bác ah
Ko phải, chart tháp Eiffel = lái cực hỗn và liều lĩnh, bất kể => nếu mình ko hỗn, liều và láo (smart, cunning) hơn lái thì đứng ngoài. That's it. Simple. Ko bao giờ phó mạng mình cho 1 kẻ điên rồ như vậy. Sướng nó cho ăn, ko sướng nó bắt nôn hết :21:

Kinh nghiệm của anh là cứ chart kiểu tháp Eiffel là ko chơi, kệ. Hay tại mình dát nên ko dám tham :1:
mấy kiểu này nó đều có những cú DCB, nhưng ko được tham + lý cố. Ăn được thì thường sẽ có lãi cỡ 15-20%, o ăn được thì té càng nhanh càng tốt, lỗ tầm 3-5%. E ít chơi, thỉnh thoảng cũng tý toáy một chút thôi :1:

Ko phải, chart tháp Eiffel = lái cực hỗn và liều lĩnh, bất kể => nếu mình ko hỗn, liều và láo (smart, cunning) hơn lái thì đứng ngoài. That's it. Simple. Ko bao giờ phó mạng mình cho 1 kẻ điên rồ như vậy. Sướng nó cho ăn, ko sướng nó bắt nôn hết :21:
Ồ, sau khi hỗn, liều lĩnh nó có khoảng thời gian dài ngoan hiền, tôi chờ lúc nó chán ngoan hiền cơ.

Status
Not open for further replies.
Back