Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Lúc nào cũng vậy ... khi TT giảm người ta tìm ra rất nhiều điểm tiêu cực của nền KT ... và khi TT tăng lại phát hiện nền KT đầy tiềm năng ... việc đi tìm timing quan trọng hơn việc phân tích ... vì TT thường có lí lẽ riêng , khi tâm lí bi quan nhất thì TT nó lại tăng và ngược lại :D
Ở vị thế cầm tiền thì lúc này không cần vội ...nhưng nên quan sát giao dịch thay vì bi quan vì cơ hội thường xuất hiện những lúc ntn :D
Ví dụ diễn biến giao dịch như hôm nay là bình thường ... rất lành mạnh vì TT chưa có xu hướng nên tiền vào ít thể hiện qua giao dịch ... Lúc này mọi người đang cân risk/reward ... chỉ cần tt cho tín hiệu không bán tháo thì sẽ tăng vì vùng giá này an toàn cho người mua , người bán ra chỉ là cutloss :D
Ko chắc lắm nhưng nghe mùi sell side . Ko rõ có phải pct ko chứ có vẻ kẹp hàng .

Em chưa đo được cường độ sell của VNI Ở 556 nên chưa dám vào anh ạ. Hnay thấy rồi, nên khi VNI về 550 double bottom là em đưa thử vào phát :D . Anh gọi em cao thủ em ko dám nhận, vẫn là baby thôi anh ơi !
Thấy kiểu đánh của em rất hiện đại nên hỏi vậy bởi vì thời điểm này đánh over sold của mấy con hàng khỏe có FA tốt là dễ ăn dầy nhất, để đến confirm lại bị mất T+ :1:

Ko chắc lắm nhưng nghe mùi sell side . Ko rõ có phải pct ko chứ có vẻ kẹp hàng .
E kẹp mà ... thật chứ không đoán :D chỉ là nên có cái nhìn khách quan về TT :D Cơ hôi chỉ mở ra khi mình open view :)
KHông biết sao chứ e nghĩ ae VC xuống tiền từ hôm qua và hôm nay rồi ... chỉ là đang tàu ngầm :D

Bác @BlueDiamond dặn rồi, ta vui vẻ nhấm nháp cà dầm tương cũng xong bữa, không nên nhìn sang nhà hàng xóm, kệ mâm cao cỗ đầy :1:
muốn ăn rau sắng chùa Hương
tiền đò ngại tốn, con đường ngại xa
người đi ta ở lại nhà
cái dưa thì khú, cái cà thì thâm...(Nguyễn Tản Đà)
lại theo anh Chim non :)

Colai bấm timing đến tuần đầu tháng sáu mới về 51x, chờ đợi hạnh phúc lâu quá bác Chim ơi, chị ấy dám full MG mới có miếng to, ae mình chơi tiền lẻ đói lâu quá.
Em có nghe ai đó nói là những gì không phải của mình thì cũng đừng cố đạt được để làm gì... Có cố cũng chẳng được.

Không mất tiền cũng đã niềm mơ ước của nhiều người và là hạnh phúc trong down trend rồi bác ơi... :4::4:

Dài là view giai đoạn 2013-2015 ??? chu kì điều chỉnh này căn cứ trên cung vs cầu hay vĩ mô bác ??
dài là yearly, trung là year đổ lại. nãy có sửa lại là trung, ko phải dài, sogi, dài là uptrend.
theo my view thì dài là từ 2012-đỉnh 2014.
trung từ đỉnh 2014 đến nay.
cái này nhìn theo chart của dân TA.
theo cái nhìn kinh tế thì yearly vẫn vũng vẫy trong vùng đáy. sắp bò dc lên miệng hố :D

Status
Not open for further replies.
Back