Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Kính gửi các VCer,
Tình hình là em đang phải làm 1 bc có liên quan đến cổ phiếu MBB. MBB hoạt động tốt, hiệu quả KD thậm chí còn hơn ACB, STB nhưng giá thấp hơn nhiều. và em thấy MBB giá không tăng tốt như các cp bank khác.
Em xin các cao thủ cho em xin ý kiến về lý do "Tại sao CP MBB giá lại thấp hơn nhiều so với các bank cùng hạng trong khi hđ ổn định và tốt hơn?"
Em xin cảm ơn các VCers trước ah.

Kính gửi các VCer,
Tình hình là em đang phải làm 1 bc có liên quan đến cổ phiếu MBB. MBB hoạt động tốt, hiệu quả KD thậm chí còn hơn ACB, STB nhưng giá thấp hơn nhiều. và em thấy MBB giá không tăng tốt như các cp bank khác.
Em xin các cao thủ cho em xin ý kiến về lý do "Tại sao CP MBB giá lại thấp hơn nhiều so với các bank cùng hạng trong khi hđ ổn định và tốt hơn?"
Tại MBB có súng các bank khác thì kg

Kính gửi các VCer,
cơ cấu cổ đông

Vội gì PCT. Giá này nghiên cứu mua vào chứ ai lại cut....
Thấy ITQ hot quá e ghé vào chém tý: :P

Tài sản gồm:
  • Tiền mặt : 14 tỷ
  • Phải thu: 45 tỷ (89 tỷ discount 50%)
  • Hàng tồn: 100 tỷ (197 tỷ -50%)
  • TSCĐ: 28 tỷ (57 tỷ - 50%)
  • total = 187 tỷ
Nguồn vốn gồm:
  • Nợ: 181 tỷ
  • Vốn csh: 163 tỷ
Vậy trong trường hợp xấu nhất giải thể cty bán ts trả nợ thì = 181 + 163 - 187 = 157 tỷ / 15.5tr cp = 10.1 k/cp

Vậy cho nên : ko nên cắt = mọi giá ở vùng 10k; tùy khả năng có thể trung bình thêm.
(tuyên bố miễn trách) :21:

cái cơ cấu cổ đông thì phân nửa là TC rồi. còn phân nửa còn lại là NĐT cá nhân => lượng cp lưu hành, thanh khoản tốt => nên lý do cơ cấu cổ đông đưa ra ko có nhiều suporting idea cho lắm. Bác Định giải thích em lý do sâu xa hơn là tại sao giá MBB ko lên được ah.
bác xem các bank khác số cp tự do lưu hành như nào???
cccđ MBB cũng như ACB; 1/2 chạy ở ngoài thì ai múc cho mà lên ?

Thấy ITQ hot quá e ghé vào chém tý: :P

Tài sản gồm:
  • Tiền mặt : 14 tỷ
  • Phải thu: 45 tỷ (89 tỷ discount 50%)
  • Hàng tồn: 100 tỷ (197 tỷ -50%)
  • TSCĐ: 28 tỷ (57 tỷ - 50%)
  • total = 187 tỷ
Nguồn vốn gồm:
  • Nợ: 181 tỷ
  • Vốn csh: 163 tỷ
Vậy trong trường hợp xấu nhất giải thể cty bán ts trả nợ thì = 181 + 163 - 187 = 157 tỷ / 15.5tr cp = 10.1 k/cp

Vậy cho nên : ko nên cắt = mọi giá ở vùng 10k; tùy khả năng có thể trung bình thêm.
(tuyên bố miễn trách) :21:
Ha ha, có khi ITQ lại hồi lên và bắt đầu phi sau post này mất thôi :21:
Thị trường nhạt như nước ốc cụ @Định nhỉ

Status
Not open for further replies.
Back