Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Em chém ró ấy mà bác, paper trade, bác đừng ngại :4:
Cho em sọc thật thì bố bảo em cũng chả dám :4:
Em thì nếu cho short em chơi thật, và em nghĩ chắc sẽ được short thôi vì cái vụ phái sinh đang trong tiến trình.
Vậy nên giờ cứ tập từ từ cho nó quen...không đến chính thức lúc lại không quen tay :D

Thiếu 1 trường đoạn theo style của dòng văn học: "Hiện thực trần trụi" là phải đi tắm...nằm nghiêng...cho ráo nước...
Em bình thêm phát... CT hay ở chổ là thấy được cái người thường không thấy.... và cái đoạn thiếu đó mớ là cái "Ma mị" cực độc trong văn CT, nằm thì có rất nhiều kiểu và cái lôi cuốn, thu hút người đọc ở đoạn văn xuất thần của CT là nó tạo cho người đọc 1 cái cảm giác luôn mới, mở ra cho đọc giả tự quyết định kiểu nằm nào ưng ý nhất... mỗi người 1 kiểu nằm khác nhau.... Mỗi ngày 1 kiểu khác nhau, không có sự trùng lặp, nhàm chán....Hôm nay nằm nghiêng, mai nằm úp... etc.... Thiên tài là đây.... :24::24:

Bác cào cho hỏi vụ HPG chia 30% cp đó, là thưởng hay phat hành thêm thế?
Em sọc theo thằng quỹ VIHL và cái vụ kiêm nhiệm thêm mảng thức ăn chăn nuôi.
Còn về vụ 30% thì cụ thể như sau:
- Theo đó, HĐQT đã thông qua phương án chi trả cổ tức năm 2014 với tỷ lệ 30%. Trong đó, bao gồm 10% cổ tức bằng tiền mặt (1 cổ phiếu nhận 1.000đ) và 20% cổ tức bằng cổ phiếu (sở hữu 10 cổ phiếu nhận thêm 02 cổ phiếu). Thời gian thực hiện dự kiến trong quý 2/2015.

- Bên cạnh đó, HĐQT đã thông qua việc phát hành cổ phiếu để tăng vốn từ nguồn vốn chủ sở hữu. Cụ thể, công ty sẽ phát hành cho cổ đông hiện hữu, tỷ lệ 30% (sở hữu 10 cổ phiếu nhận 3 cổ phiếu) với giá phát hành 10.000đ/cp.

Status
Not open for further replies.
Back