Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
xuống đến đây, thì short lại hoạt động được rồi, nhanh và mạnh
coi TK còn sot. it PPI bán luôn 10 cổ FL cho nó đủ giá luôn
TT này đã xuất hiện tranh bán rồi. Tâm lý rất yếu. dằng dai từ lúc 1 h tới giờ .Mình thử bán mồi 10 cổ ppi FL chỉ vài phút sau đã có giao dịch gần trăm ngàn FL
lại mua ít vậy
hôm nay kg thấy ngửa váy hứng dừa nữa rồi. sắp tới đoạn nhanh và mạnh như lời PCT chỉ đạo chăng

Mình vừa xem qua,công ty nầy được cái lãnh đạo có trình độ chuyên môn tốt,tuy nhiên bị cái không có của "hồi môn" (ý là những tài sản ngầm chưa tính hoặc chưa tính đủ vào giá trị doanh nghiệp,để đảm bảo nếu có gặp khó khăn về kinh doanh vẫn bảo toàn được vốn ).
Nếu bác muốn một công ty tốt thực sự mà ko có yết tố đánh đấm thổi phồng thì là nó đó, bác nghiên cứu thêm về lợi thế nghành nghề em nó cũng có nhiều cái hay, bonus cho bác cổ tức 20% bằng tiền sắp trả nữa. Em đọc báo cáo để xem thôi ko có khuyến nghị mua bán gì bác nhé!:10:

Tiền Tây rút ra mạnh mẽ (Quỹ ta, tự doanh, BBs nội chưa có action mạnh) => TT đã và đang giảm. Cái này khó lường nhất, ko lượng hóa được bao giờ nó thôi rút :(
Sắp tới có thể sẽ là làn sóng rút/ cắt lỗ của BBs nội => TT có thể sẽ giảm dài dài.
Nói thực là nhìn cái kiểu tà tà đi xuống này khá là kinh. Giờ mà hồi lên thì chắc cũng bán như mưa ngay.
Khi xưa phim 500 chiếu dài tập, chắc giờ cũng về đó cầm cự thôi.
kiểu tà tà đi thì bật lại rất yếu, dễ chỉ sideway đi ngang rồi lại giảm xuống tiếp

Tiền Tây rút ra mạnh mẽ (Quỹ ta, tự doanh, BBs nội chưa có action mạnh) => TT đã và đang giảm. Cái này khó lường nhất, ko lượng hóa được bao giờ nó thôi rút :(
Sắp tới có thể sẽ là làn sóng rút/ cắt lỗ của BBs nội => TT có thể sẽ giảm dài dài.
Nói thực là nhìn cái kiểu tà tà đi xuống này khá là kinh. Giờ mà hồi lên thì chắc cũng bán như mưa ngay
.
like mạnh cái in đậm, Em chính thức thành Teddy rồi.
TT khó mà tăng khi mọi ngừoi đều canh bull mà cut giảm lỗ

nói chung bull hay bear nên có dẫn chứng, số liệu cụ thể :)
vì một mục tiêu chung là kiếm cơm, cho nên chỉ có bull mới có xèng, no bull no money :)
chưa bao giờ, anh em PTKT lâm vào cảnh khốn cmn nạn như bây giờ, đà rút ròng shares đã làm cho các chỉ báo dao dộng trở nên lỗi thời, vô dụng, anh em đã bị hố nặng ( cả em nữa)
TA nhìn nhận thật mà nói, vẫn có nhiều nhược điểm chết người :(
Đại ca ơi đồng ý là do TTVN còn nhỏ nên dòng tiền tây nó tác oai tác quái. Cơ mà em thấy TA vẫn phản ánh đủ những thứ thị trường xảy ra :D.

Nói thực là nhìn cái kiểu tà tà đi xuống này khá là kinh. Giờ mà hồi lên thì chắc cũng bán như mưa ngay.
Hôm nay có điểm sáng là tiền vào mạnh hơn.
- Cuối phiên xanh thì còn tốt
- Cuối phiên vẫn xuống mà vol lớn thì theo anh VC là càng nguy hiểm hơn.

cám ơn anh :)
đúng là xám xịt thật :(

Buông súng đầu hàng rồi bác Chim ơi

Đại ca ơi đồng ý là do TTVN còn nhỏ nên dòng tiền tây nó tác oai tác quái. Cơ mà em thấy TA vẫn phản ánh đủ những thứ thị trường xảy ra :D.
:), TA của mình ngày càng xuống dốc rồi, như khủng hoảng tuổi trung niên ấy ;)
pha thêm FA, Psy, Astrology,Fengshui... vào lại càng thêm loạn, tẩu hỏa nhập ma là chuyện sớm muộn thôi :)

Status
Not open for further replies.
Back