Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
e đi ngủ típ đi
còn nếu thích nghe nhạc + uống rượu ngon thì ra HN chị mời
còn vào đây chém cái j nữa, hết h giao dịch rồi là các bạn chui vào từng am nhỏ để khóc cười tấm tức với nha thoai. :1cool_byebye::1cool_byebye:
vầng, giải tán :25:
cám ơn chị.

Last edited:
" Điều làm cho thành tích cá nhân của Simpson xuất sắc hơn là những khoản thu nhập của ông chủ yếu nhờ vào đầu tư cổ phiếu, trong khi thu nhập hàng năm của Buffett được tính toán dựa trên những thay đổi trong giá trị sổ sách của Berkshine, được bổ sung từ nguồn vốn chưa phân bổ từ những doanh nghiệp sở hữu toàn phần. Do đó nếu chỉ so sánh về thu nhập từ việc lựa chọn cổ phiếu thì có lẽ Simpson mới thực sự là người chiến thắng."

" Sự khác nhau giữa Simpson và Buffett tương tự như sự khác biệt giữa 1 nhà đầu tư cá nhân và 1 tập đoàn đầu tư. Những danh mục đầu tư nhỏ có những phương án đầu tư tốt hơn, hoặc như lời Lou nói: có hồ lớn hơn để bắt được nhiều cá."

" Sai lầm lớn nhất của Simpson không phải là bán quá sớm, giao dịch nhiều hay mù quáng làm theo gợi ý mà là đã lắng nghe những thông tin "tay trong" ở 1 công ty mà ông nắm quyền sở hữu. Lou kể lại ông đã mất tiền vì không thể mua bán được. Ông nói ông sẽ không bao giờ lặp lại sai lầm này nữa. Ông không muốn có bất kỳ 1 thông tin "tay trong" nào nữa. Ông muốn mình được linh hoạt tối đa."

" Khi được hỏi về điểm mạnh nhất của mình Simpson nói: nếu chúng ta có bất cứ điểm mạnh nào thì đó chính là việc hiểu được doanh nghiệp và hy vọng hiểu cả bộ máy quản lý của nó."

Về một lời khuyên mà ông có thể đưa ra cho nhà đầu tư cá nhân, ông lặp lại những gì ông đã được nghe từ Buffett " Khi tôi gặp ông ấy lần đầu, một trong những điều ông ấy đề xuất với tôi là nghĩ đến việc đầu tư như 1 tình huống mà bạn được trao cho 1 tấm vé và 20 phương án. Bạn chỉ có thể có 20 nước đi mà thôi, sau đó bạn phải dừng lại với những gì mình đang có. Nghĩ theo kiểu này nó giúp bạn tập trung vào việc hết sức thận trọng và cần phải có thật nhiều niềm tin về bất cứ sự thay đổi nào mà bạn muốn thực hiện."

vừa tự kiểm thấy mình cũng bịnh nhưng ko nặng đến độ lập 7x7 49 nick... chỉ để post cái chart, và cũng ko đâu 4h chiều dậy vào 4r "hello ngày mới" như ai đó đó đó :1cool_look_down:
:cute_smiley24: xư phụ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

:cute_smiley30: tào lao đủ dồi.
sp phím em con hàng ăn bằng lần với, đói quạ :cute_smiley3:

hay anh chả nhời giúp em là đáy chưa ? bao giờ đáy ?
xao em chả nghe thấy ai chửi Market nhỉ ? ở đái thì em nghe thấy chưởi nhiều lắm sp ạ....
mà cmt còn nhiều, bao giờ ruồi đậu mép chả thèm nói, thì mới có đái dc ... kinh nghiệm quá khứ là vậy.!
thôi té, em theo sp FA em học nghệ đây :1:
pai pai ô.

Last edited:
:cute_smiley24: xư phụ !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

:cute_smiley30: tào lao đủ dồi.
sp phím em con hàng ăn bằng lần với, đói quạ :cute_smiley3:

hay anh chả nhời giúp em là đáy chưa ? bao giờ đáy ?
xao em chả nghe thấy ai chửi Market nhỉ ? ở đái thì em nghe thấy chưởi nhiều lắm sp ạ....
mà cmt còn nhiều, bao giờ ruồi đậu mép chả thèm nói, thì mới có đái dc ... kinh nghiệm quá khứ là vậy.!
thôi té, em theo sp FA em học nghệ đây :1:
pai pai ô.
cố lên, nhớ tay dê tay thụt nhiều vào, hế hế
trader kiếm ln nhờ chênh lệch giá nên đừng hỏi đáy/đỉnh nghe nó buồn cười lắm a giai ạ :1cool_look_down:

Sáng nay HAG cũng xôn xao được một lúc quanh giá 12.4 - 12.5 xong rồi tuột dần xuống, đóng cửa vẫn giảm hơn 1%. Có lẽ tin tức có phong phanh đâu đó, nhưng không đủ lực. Mai có thêm tin không rõ là em nó có quay đầu được hay không, hay chỉ là cơ hội cho chúng nó xả tiếp. Vào HAG lúc này thấy rủi ro cao hơn là canh bắt đáy VCB, VIC, MSN khá nhiều. Nhưng mà liều thì ăn nhiều, thế mới khổ !

Status
Not open for further replies.
Back