Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
anh @chim_non chia sẻ kinh nghiệm giữ VCS cho em với. Đánh kiểu này mà nhìn bảng thì làm sao giữ được hàng nhỉ?
mấy e của a Chim chọn thường là khởi đầu cho 1 mùa vụ hoặc xu thế hàng hóa dịch vụ mới, bác mua ko margin ( vì ko có vol để dân trading làm ăn ) ôm khoảng 12 -15 tháng hết chu kỳ thì xuống. Lãi thông thường 2-3 lần

mấy e của a Chim chọn thường là khởi đầu cho 1 mùa vụ hoặc xu thế hàng hóa dịch vụ mới, bác mua ko margin ( vì ko có vol để dân trading làm ăn ) ôm khoảng 12 -15 tháng hết chu kỳ thì xuống. Lãi thông thường 2-3 lần
Lúc nào chị biết anh ấy chuẩn bị mua còn gì chị nháy em nhé. Em chỉ cần 1/2 số đó thôi :thankyou:

Ngày nào em cũng nhìn "hàng dài hạn" lên xuống chịu không nổi. Cứ làm 30% là nóng tay muốn bán lắm rồi :106:

Ngày nào em cũng nhìn "hàng dài hạn" lên xuống chịu không nổi. Cứ làm 30% là nóng tay muốn bán lắm rồi :106:
Mấy con dài hạn thì cứ vứt vào trend, Gãy thì bán, gãy xong vòng ngược lên ổn định lại trend thì mua lại.
Trừ khi thông tin kqkd hoặc triển vọng tương lai của nó còi.
Vấn đề là mấy con của anh chim non nó mang sức hút dài hạn cho người ta :21:, nhìn ra được cái này mới quan trọng nà
Như chị Cỏ nói đó :109::109:.

Mấy con dài hạn thì cứ vứt vào trend, Gãy thì bán, gãy xong vòng ngược lên ổn định lại trend thì mua lại.
Trừ khi thông tin kqkd hoặc triển vọng tương lai của nó còi.
Vấn đề là mấy con của anh chim non nó mang sức hút dài hạn cho người ta :21:, nhìn ra được cái này mới quan trọng nà
Như chị Cỏ nói đó :109::109:.
Vấn đề anh ấy có nghiệp vụ truyền thông nên nghe tiếng gió là biết sắp được ăn món gì :10:
Mình hổng có cái đó thì bà con cô bác có chê hay cười đành chịu vậy thôi :24:

Status
Not open for further replies.
Back