Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Tôi đâu có cần anh bao lãi đâu? Tôi chỉ cần anh vứt cho tôi vài cuốn sách FA anh cho là hay nhứt...đơn giản thế thôi :1cool_byebye:
ok, nghiêm túc; tôi chỉ yêu cầu a đọc và hiểu sau đó tự vấn từng chữ trong 2 cuốn này; còn nếu a ngộ tính kém, a chỉ cần chọn 1 trong 2 là đủ.

:thankyou:
Hay là mọi người có mã nào lăn tăn mang lên đây hỏi @TTN về FA nhé, nông nhàn học phân tích vậy, OK?
hoan hô. em xin phép mở hàng trước ạ
em có ít CP rơi vào đầu, giờ đây nó là hạng phòng thủ. tăng rất chậm nhưng mặc kệ TT kg hề giảm
mỗi khi có hoảng loạn thì em bán bớt nó đi lấy tiền sang mã khác. 3-5 ngày sau trả hàng lại ngay, nhưng sẽ phải xếp hàng lâu lâu mới cover lại đắt hơn 1-2 line
CHP thuỷ điện miền trung, chị TTN có nói một lần là suất đầu tư nó thấp.
Mong chị có thể phân tích thêm khai sáng cho em với ạ:thankyou:

ok, nghiêm túc; tôi chỉ yêu cầu a đọc và hiểu sau đó tự vấn từng chữ trong 2 cuốn này; còn nếu a ngộ tính kém, a chỉ cần chọn 1 trong 2 là đủ.
Thế thôi tôi xin lui vậy, một cách nghiêm túc: Krugman, Friedman, Keynes, Mankiw...tôi đã tự vấn tất rồi, nhưng ngộ tính kém. Level hiện tại của tôi không hợp. Xin đa tạ !!!

Thế thôi tôi xin lui vậy, một cách nghiêm túc: Krugman, Friedman, Keynes, Mankiw...tôi đã tự vấn tất rồi, nhưng ngộ tính kém. Level hiện tại của tôi không hợp. Xin đa tạ !!!
hé hé, tôi dư biết, quay như chong chóng kiểu a đọc 2 trang là ngủ rồi, làm gì mà tự vs vấn nỗi, a chỉ làm bạn vs chart được thôi.:2cool_go:

Mình quan niệm đọc sách không phải để tìm hiểu,mà là để phát hiện ra bản thân mình.Có nghĩa là nếu đọc mà không thấy thích thú thì có tiếp tục cũng là vô ích.

hê hê hết phiên nay vui ra phết. Em tưởng tượng ra tranh của các thầy búa xanh búa đỏ các loại vứt la liệt
hoá ra thầy Dát là người buôn nhang ạ.
thầy cho em đặt một ít bao thơm để khấn chỗ đảo hàng hôm nay ốc nhồi đừng thành ốc bưou vàng.

hê hê hết phiên nay vui ra phết. Em tưởng tượng ra tranh của các thầy búa xanh búa đỏ các loại vứt la liệt
hoá ra thầy Dát là người buôn nhang ạ.
thầy cho em đặt một ít bao thơm để khấn chỗ đảo hàng hôm nay ốc nhồi đừng thành ốc bưou vàng.
dụ gì dụ gì, mua chốt đảo con nào khai đi, tôi chê phát thế là CE :2cool_sexy_girl:
@chim_non: đừng cạnh tranh cây chuyền 2 của tôi, há há, ko có vé đâu :1cool_look_down:

Mình quan niệm đọc sách không phải để tìm hiểu,mà là để phát hiện ra bản thân mình.Có nghĩa là nếu đọc mà không thấy thích thú thì có tiếp tục cũng là vô ích.
Đồng ý hoàn toàn với chị gái, phải thích thú thì mới đọc, không thích thì càng ngâm càng lú. :1:

cuốn này mới chuẩn
e uống nước nhớ nguồn mà a cũng cà khịa e :2cool_sad:
đọc vĩ mô, vi mô xong đảm bảo hỏi ví mô :1cool_byebye:
a cũng style nhảy tưng tưng ~ Cào mà đọc làm gì cho phí time
em khai hôm qua rồi đó bác.lần này là liều thật đấy ạ.
hwa ko có theo dõi nên thiệt tình ko biết, chịu oài, tôi ko chê là nó chả lên đc đâu:1cool_byebye:

Status
Not open for further replies.
Back