Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.

400 điểm là con số em chém bậy thế thôi. Nhưng nếu phải dự đoán thì em nghĩ đợt điều chỉnh này cũng ít gì về đến vùng 4xx khả năng cao lém đấy. Bác nghĩ TT đợt vừa rồi cơ bản có nhiều yếu tố vi mô lẫn vĩ mô rất tốt nhưng VNI vẫn èo uột vượt mãi ngưỡng ~ 600 điểm không dứt nên có thể tạm coi đây là đỉnh trung dài hạn. Khi không lên được nữa thì chỉ còn hai cửa đi ngang và xuống. Đi ngang nhiều rồi, giờ chắc chỉ còn cửa cuối cùng.
đây là giai đoạn hậu tiền rẻ.
thường gd này có 2 nhóm hoạt động tích cực, thật ra nói cả 2 tích cực thì ko hẳn, vì chỉ nhìn thấy hoạt động nổi của dòng tiền rẻ rút đi thôi, còn vế bên kia, dòng tiền trung-dài hạn tiếp tục hoạt động âm thầm. dòng tiền này sẽ ngừng khi giá "bị" đẩy lên 1 mức cao vượt target của giai đoạn. rồi nó lại tiếp tục rỉ rả khi giá xuống 1 mức ko cầm lòng.

Tuy nhiên, 400pt ko phải mức mình nhìn nhận. chỉ khi định lượng dc các biến số ngắn hạn vào chỉ số dài hạn của KT. và cho ra rằng KT sẽ mất cân bằng rơi về phía suy thoái thì các mức bi quan mới nên dc đưa ra......

@Ruacon PTB :113:
Nhưng lưu ý con này lợi nhuận chủ yếu từ đá,sau đó là gỗ.Rất ít từ oto thôi,nên đừng đem kỳ vọng vào ô tô vào nhé.
Hôm qua nghiên cứu Cáo bạch và tài chính của em này mới thấy doanh thu to từ toyota, nhưng LN thì từ đá và gỗ như chị gái nhắc. Thằng này không nhập nhóm với TMT được ạ, em cho sang nhóm đá / nhóm oto đi lại (SVC) rồi chị TTN :thankyou:

http://vietcurrency.vn/threads/binh...y-keep-money-repeat.432/page-1690#post-198409
Hôm nay đây
Giới đầu tư bán tháo cổ phiếu trên toàn cầu http://vinanet.vn/the-gioi/gioi-dau-tu-ban-thao-co-phieu-tren-toan-cau-630888.html
Vinanet - Thị trường bán tháo cổ phiếu sau báo cáo lợi nhuận đáng thất vọng của ngành công nghiệp tại Trung Quốc, dấy lên những lo ngại mới về sức khỏe kinh tế của nước này.
Timing cho nhận định của bài báo có vấn đề, kiểu như Oil sẽ về 10$ vậy.
Nói cái đã xảy ra chẳng khác gì vuốt đuôi kiểu dậu đổ bìm leo.
Khổ cái ta lại ở quá gần vùng bom đạn, kiểu gì cũng bị ảnh hưởng.
TTTG có phải cái ao sau hè đâu mà các chiên ra nhà mình bình loạn :2cool_burn_joss_stick:

đây là giai đoạn hậu tiền rẻ.
thường gd này có 2 nhóm hoạt động tích cực, thật ra nói cả 2 tích cực thì ko hẳn, vì chỉ nhìn thấy hoạt động nổi của dòng tiền rẻ rút đi thôi, còn vế bên kia, dòng tiền trung-dài hạn tiếp tục hoạt động âm thầm. dòng tiền này sẽ ngừng khi giá "bị" đẩy lên 1 mức cao vượt target của giai đoạn. rồi nó lại tiếp tục rỉ rả khi giá xuống 1 mức ko cầm lòng.

Tuy nhiên, 400pt ko phải mức mình nhìn nhận. chỉ khi định lượng dc các biến số ngắn hạn vào chỉ số dài hạn của KT. và cho ra rằng KT sẽ mất cân bằng rơi về phía suy thoái thì các mức bi quan mới nên dc đưa ra......
Mình hơi tiếc 1 chút vì nh cmt từ 21/8-21/9 về câu chiện này đã bị mất
Timing cho nhận định của bài báo có vấn đề, kiểu như Oil sẽ về 10$ vậy.
Nói cái đã xảy ra chẳng khác gì vuốt đuôi kiểu dậu đổ bìm leo.
Khổ cái ta lại ở quá gần vùng bom đạn, kiểu gì cũng bị ảnh hưởng.
TTTG có phải cái ao sau hè đâu mà các chiên ra nhà mình bình loạn :2cool_burn_joss_stick:
+ TT CK Vn là tt của làm giá và tin đồn trong suốt giai đoạn 2013-2015, vì đó là cốt lõi của dòng tiền rẻ để phát hành giấy mà
+ còn dòng tiền đầu tư nó âm thầm chắc chắn và ko tạo sự kiện ồn ào khi đang ở giai đoạn 1

Oài, rốt cục cái nêm cũng bị gãy. Bởi vì là nêm nên không thể nào định lượng được thời gian hoàn thành. Nếu là tam giác thì thời gian hoàn thành có thể suy đoán. Đây là điểm khác biệt giửa wedge và triangle

Status
Not open for further replies.
Back