Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Cái gì quá cũng không tốt, riêng khoảng "nhận định quá" của bác Phó thì khác :21:.
Tại sao?Em đang tự hỏi tại sao lại là 500? 32x luôn cho máu bác Phó nhỉ? :3smiley_vn3:
Tư nhien đang đọc báo liếc thấy VNindex -17p ... vào xem ae thế nào ... tại sao 500 vì 500 là mốc tâm lí nhiều người sẽ dừng lại suy nghĩ cân nhắc ... xuống hay lên đều có quá trình và điểm dừng tại từng khu vực nhất định ... nhìn index e thấy giảm thế cũng bình thường , thời điểm này rất khó tăng :D Giảm bao nhiêu tùy vào sức chịu đựng của nhà đầu tư bất đắc dĩ ... có 1 câu mà ae đã rất quen thuộc " Cutloss không bao giờ là quá muộn " .
Đoạn này ai ăn được pull back được là rất giỏi ... tự lượng sức mình mà chơi vì con đường giảm còn khá dài phía trước ... pull back là nguoi ta phang cutloss rat nhanh và mạnh :D Như hôm trước e đã nói nhóm Bank và chứng khoán sẽ vỡ mồm năng nhất ... Bank năm nay làm ăn khó khăn lắm , cái khó này còn khó chịu hơn cả chuyện nợ xấu giai đoạn 2008-2012 ... Stock thì dể hiểu hơn vì TT down thì chứng thối hết :D

E có nhận định liên quan đến TT BDS là giờ đến Tết âm lịch khả năng đóng băng lại ... giờ nói TT BDS cũng là quá sớm :D

Thuần VNI sẽ có hồi tại 57x. Nhưng em tìm mãi không có mã cp nào sẽ có cú hồi rỏ mà đẹp. Để ít bữa chúng xuất hiện thì em lại được thêm một bài học mà Mr. Market dạy miễn phí :1:

Thuần VNI sẽ có hồi tại 57x. Nhưng em tìm mãi không có mã cp nào sẽ có cú hồi rỏ mà đẹp. Để ít bữa chúng xuất hiện thì em lại được thêm một bài học mà Mr. Market dạy miễn phí :1:
Trước vụ phá giá CNY thì mình cũng từng có kế hoạch mua tại vùng 57x này nhưng sau khi có biến số mới, chưa lượng hóa hết được ảnh hưởng nên đợt này đứng xem là chính, chưa có gì phải vội :1:

Công nhận lượng hóa hết dc thì cực khó :102:
Thị trường sẽ định lượng cho bác mà. Dễ làm khó bỏ thôi, hèn quen rồi, khụ khụ.
Lập luận của bác là đúng, OK. Nhưng phần trăm đám đông đồng ý với lập luận của bác mới quyết định bác đúng ( cho dù lập luận của bác có sai tè le).

Status
Not open for further replies.
Back