Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Đúng theo thứ tự anh xếp đấy ạ.Bạn cuối khó tiến xa vì tư tưởng không khoáng đạt.Sơn Tùng thì chịu khó nhưng lại thiếu nền tảng tư duy của người làm kinh doanh.
Có theo theo theo cụ Comao ấy...chứ chơi cỡ PE của cụ đầu....nhiều khi sắp nghỉ hưu thì die...super long swing hiiiii

Nhân nói về FA TA, riêng bản thân của mình thì từ ngày được học TA căn bản, và thực hành vận dụng vào mua bán mình thấy hành vi mua bán của mình tốt, có hệ thống hơn, chuẩn xác hơn trước rất nhiều, biết điểm vào tiền dần, biết điểm nên bán ra của 1 CP, còn chuyện mua đáy bán đỉnh thì chắc chưa đủ trình.... Có 1 điều không hiểu nổi là khi off cùng các bạn học đại học cũ, các bạn của mình lại chọn cổ phiếu đa phần theo FA và khi mình nói mình theo TA thì các bạn lắc đầu sợ hãi và phán TA ở VN ko dùng được :105::18:

sai ròi, Đaị Bàng VC sống trong cái l ồng cực chật hẹp nên rất hay bị điên cái đầu
@engel ơi, e bị ném đá nè
Chịu nhốt thì không còn là đại bàng nữa rồi .Lúc ấy nên gọi là thú cưng mới đúng.

• Like
Reactions: Cdg
Tính rợ vầy nhe : Tạm thời 620 là đỉnh cao takeprofit (nếu có), @Conbosua14 muốn được x % kể từ 620 ?
585 là fib 50%, với giả thiết là VNI còn uptrend thì OK. Nhưng indi nhiều loại cho thấy trên daily VNI hiện đã bye uptrend rồi, vì vậy không sure lắm mức fib 50% là một support có giá trị.
Xu hướng Timeframe lớn quyết định TF nhỏ. Và ngược lại có những thời điểm TF nhỏ sẽ bào mòn xu hướng TF lớn. Cứ nhìn resort xa xa để định hướng nhưng nhớ coi chừng ổ trâu ngay trước mắt.
Chỉ cần có khoảng chênh lệch takeprofit đủ an toàn theo quan điểm cá nhân của em thì em ko care bao nhiêu %, có lãi cho case cp đó là em mua, rồi bán lượm bạc cắc qua ngày thôi anh , càng ko chủ đích đặt ra kỳ vọng gì hết cho tất cả các cp niêm yết trong 2 sàn... cứ mua thấp bán cao theo truyền thống thương mại của gia đình thôi anh :1: .Như hiện tại thì em thấy 585 vào tiền được, cá nhân em nhìn vĩ mô kinh tế tổng quát có niềm tin những tháng còn lại của năm nay khó về dưới 570

Ở đây toàn dân PTKT em không dám nói.Các anh chị thắng có thể do kết hợp nhiều tố chất khác mà vì có dùng PTKT nên cứ tưởng do nó.Em đọc sách về đầu tư có đoạn nếu định gửi tiền của mình cho một người khác đầu tư vào chứng khoán thì phải tránh xa người có dùng PTKT.
Sắn sàng chịu ném đá.Không cãi :13:
Em ko ý kiến . Cơ bản thì đó cũng là góc nhìn cá nhân chứ trái đất vẫn quay , ptkt cũng thế . Môn phân tích tâm lý nên muốn giỏi thì càng cần điềm tĩnh trung dung càng tốt .
1 đội bóng đầy ngôi sao nhưng ko có kỷ luật và chiến thuật vẫn ngụp lặn và thăng hoa đều đặn trong khi em thích cá độ thì chỉ quan tâm kèo hiện tại thế nào thôi .

Status
Not open for further replies.
Back