Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
cụ như đi guốc trong bụng e (e hơm có sành điệu) vs các cụ nhà e...
e exit cuối cùng ở 39; các cụ mua 42 kêu bán mãi ko bán :106:
Chết, hình như hơi phạm cụ số dài @11.12.2013 :106:
E ko có ý gì đâu nhé, vì trong thâm tâm vẫn nghĩ người như cụ thì phải bán được ở đỉnh :10:

HCM hôm qua 37.9 hôm nay sâu thêm gần chục point cũng chỉ giảm loanh quanh 1 2 line, hôm qua táng hết DXG là thành công nay múc tiếp HCM, lên cao mua được ko lẽ xuống thấp k dám mua, hôm nay ATC vẫn đỏ nặng cho ra đống còn lại luôn

Đoạn này chỉ thú vị với những người thực sự khách quan, nhìn TT vận động và rút ra case study cho bản thân.
Còn các thành phần tham gia TT thì ăn bánh ít với bánh gai mệt xỉu :4:
Tổ lái PNs và Mid đang ôm hàng chờ bùng, em tin là sẽ có, nhưng chưa biết bùng nổ hay bùng lỗ đâu. :beer_smile:
Hàng đầu tư thì miễn bàn, không care biến động ngắn hạn, nhưng chỉ là số ít.
64x là đỉnh của 5 năm, muốn clear được, phải trả giá đã.
Như đã nói lần trước, em thấy TT đang khác đi, nhưng bài học cũ vẫn rất giá trị.:1:
Còn khác thế nào, mỗi người 1 cảm nhận.
uh,
Bon cũng nghĩ TT khác xưa vì vậy ....dẹp luôn cái vụ chỉ số :21:
hiếm khi nào thấy TT giảm -8 -10pts mà vẫn có những mã xanh, ko phải vớt vát cái này làm hi vọng đâu, chỉ là cho thấy, anh nào đã tăng thì giảm anh đó vì kỳ vọng chốt lãi & cơ cấu danh mục. Việc chốt lãi cash out ko thèm care đến xung quanh là dấu ấn của quỉ & tây lông, đạt quota thì ngưng, đạt LN thì out. muốn ra thì đổ 1 đống luôn chứ ko kỳ kèo ko giữ giá....
với thời gian mới 7 tháng tính từ đầu năm đã cần take profit thì quả ko thể gọi là tiền Đầu Tư dài hạn dc, họ cũng đầu cơ như ta thui, Tuy nhiên cũng cần phải theo dõi để xem liệu có phải cash out chốt lợi nhuận or cơ cấu DM, tiền cash out có quay lại ko? & tiền local ở mức độ nào.

Ở tình huống nào cũng cần....bình tĩnh, thì mới thấy dc cái thú vị của cuộc chơi. thấy dc mục đích lẫn hiện tượng để uyển chuyển.
ps: Bon vẫn cầm cổ & vẫn cười toe toét :21:

uh,
Bon cũng nghĩ TT khác xưa vì vậy ....dẹp luôn cái vụ chỉ số :21:
hiếm khi nào thấy TT giảm -8 -10pts mà vẫn có những mã xanh, ko phải vớt vát cái này làm hi vọng đâu, chỉ là cho thấy, anh nào đã tăng thì giảm anh đó vì kỳ vọng chốt lãi & cơ cấu danh mục. Việc chốt lãi cash out ko thèm care đến xung quanh là dấu ấn của quỉ & tây lông, đạt quota thì ngưng, đạt LN thì out. muốn ra thì đổ 1 đống luôn chứ ko kỳ kèo ko giữ giá....
với thời gian mới 7 tháng tính từ đầu năm đã cần take profit thì quả ko thể gọi là tiền Đầu Tư dài hạn dc, họ cũng đầu cơ như ta thui, Tuy nhiên cũng cần phải theo dõi để xem liệu có phải cash out chốt lợi nhuận or cơ cấu DM, tiền cash out có quay lại ko? & tiền local ở mức độ nào.

Ở tình huống nào cũng cần....bình tĩnh, thì mới thấy dc cái thú vị của cuộc chơi. thấy dc mục đích lẫn hiện tượng để uyển chuyển.
ps: Bon vẫn cầm cổ & vẫn cười toe toét :21:
tt đổi style như bác @HOANGLINH có post hqua, đợt tăng rồi tt ko tăng, chỉ có nhóm tài chính tăng oánh chỉ số lên (chắc cho vui:19:)

dứt khoát vậy bác.
em mới chỉ được 1/3 con phưn, mà cầu e nó khoẻ quá
Em chuẩn bị danh mục kẹp dài hạn mà :P. Trường phái dạo này của em là mua xong khấn :4:

"Muốn thành công phải biết lo xa.
Mưu sự là ở người ta,
Thành công tốt đẹp suy ra tại trời.
Có trường hợp ở nơi nguy bại,
Được trời phù nên lại thắng to."

Status
Not open for further replies.
Back