Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Đoạn này key là đánh theo ADX, quen đánh oversold thì cứ phải chờ đợi mỏi mòn thôi, PCT ui
Đâu phải ai cũng giỏi để đánh cái đó ... đoạn này mọi thứ đa số là lộ thiên rồi , tiền thì mình thấy vẫn vậy thôi ...nhưng tiền hoạt động khá tập trung và tâm lí được nâng đỡ quá tốt ... như bank đai dien BID bán 19 lên 21 bán 23 lên 25 ... tạo tâm lí rất tốt ... từ thời điểm nó từ 22-25 thì lực mua bình thường và cung được tiết , ai cầm bank cũng hold chặt nên nó cứ tăng dần ...Nhưng nói đi thì nói lại , lên cao thì cần cẩn thận hơn ... nếu TT chuyễn xấu là không nên mua bình quân , chờ hàng về tài khoản rồi hãy quyết định :D

Ah quên trả lời vụ oversold ... xác định đánh oversold là xác định chờ 1-3 tháng là bình thường nha :D

bí quyết là bán than kêu trời thật lực vào thì các anh mới thương bác ạ.
it nhất là kg dưới 5 anh giúp em nhé
tí nữa khéo cả tá hiện hình ý
tuần sau midcap mà mèo ơi, e có số hưởng rồi để VCers lao ra ủn đẩy cho e nha
hàng vận tải PVT VIP và DBC là lựa chọn để nhồi MG hôm nay của chị sau khi VCB BID hit 2 CE

Nhìn bank thấy rõ ràng bà con hold rat ghê ... với e hiện tại cảm giác bank bất tử ...khi tâm lí này xuất hiện thì coi chừng cả làng ăn phân với bank nha :D Cái này chỉ là kinh nghiệm là éo có cái gì tăng mãi ... khi cái gì trở nên chắc ăn nhất là lúc nó nguy hiêm nhất :D coi chừng nhiều anh éo ăn dược miếng bank nào mà lúc chết là một bụng bank :D
Nói thật lòng là trên quan điểm đầu tư lâu dài kiểu vài chục năm là mình không đánh giá cao bank.Phải nói là kinh doanh ngân hàng quá nhiều rủi ro.Classmates của mình hiện nay giữ hầu hết các vị trí chủ chốt ở nhiều ngân hàng như Tổng và phó tổng VCB,phó tổng VPB,phó tổng Bắc á,MBB,GPB,An Bình...Giám đốc sở và giám đốc chi nhánh nhiều không đếm xuể nhưng chẳng an tâm với bất cứ cổ phiếu nào cả,bởi nó là rủi ro ngành nghề rồi.

Nói thật lòng là trên quan điểm đầu tư lâu dài kiểu vài chục năm là mình không đánh giá cao bank.Phải nói là kinh doanh ngân hàng quá nhiều rủi ro.Classmates của mình hiện nay giữ hầu hết các vị trí chủ chốt ở nhiều ngân hàng như Tổng và phó tổng VCB,phó tổng VPB,phó tổng Bắc á,MBB,GPB,An Bình...Giám đốc sở và giám đốc chi nhánh nhiều không đếm xuể nhưng chẳng an tâm với bất cứ cổ phiếu nào cả,bởi nó là rủi ro ngành nghề rồi.
thế hẹ tài năng wa chị nhỉ...chị thuộc 8x đời đầu hay 7x vậy ah...bao giờ cho thoát kiếp nhân viên quèn ta :((

Bank thì em nghĩ lên tầm 10% nữa thì thi nhau chốt ầm ầm. Tuần sau ai đua CE bank tiếp thì dễ lên đỉnh hoa sơn ngắm khỉ lắm. Nhưng nếu có điều chỉnh chắc cũng không sâu để nó giữ nhịp cho các bọn peny, midcap quẫy đạp chán chê đã !

Sáng có đu lại FPT 47 :108: , Dòng chứng bên HA yếu ớt quá ha. Nay cua biển BO KL+Giá, dòng bank mình chỉ có mỗi nó ăn theo TT an ủi chút, hix nói chung là đang tiền nhiều hơn cổ là hok vui lắm ròi. Cuối tuần ấm ức :106:Nhưng vẫn chúc các bác vui vẻ nhá :muzik:

May mắn là yếu tố hàng đầu cho sự thành công . Tuy nhiên 1 số ít người tạo ra đc sự may mắn thường xuyên , Tối nay có hứng em sẽ kể cho chị nghe chuyện rất hay về anh CAGT :21: thực ra thì em ngồi kế bên hóng thôi
Tối nay không có hứng à huynh?

@tuandzung : e giỏi gần bằng bạn này ròi nha
Vietnam Equity Holding ( SAM http://saigonam.com/fund-management/veh) đã mua vào hơn 1,3 triệu cổ phiếu JVC, qua đó nâng số lượng cổ phiếu mà quỹ nắm giữ từ 5,77 triệu cổ phiếu (tỷ lệ 5,13%) lên 7,07 triệu cổ phiếu (tỷ lệ 6,29%). Ngày giao dịch làm thay đổi tỷ lệ sở hữu là 2/7/2015.
http://cafef.vn/doanh-nghiep/vietna...so-huu-tai-jvc-len-6-29-20150703172912626.chn
Ôi, sao chị lại ví em thế này ngượng chết đi được, em chẳng biết gì đâu vào đây chỉ hóng hớt vui vẻ thôi, các anh chị trên này nói hở mã nào là đu theo mã đó để đi dọn mâm là chính ý mà, Còn riêng JVC thì em thấy lệnh chất FL như thế thì mình sẽ đi ngược lại đám đông, hihi may quá thoát chết.

Status
Not open for further replies.
Back