Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
tôi thấy bạn hôm trước bull, hôm sau bear, lại khoái post nên ngoáy tý; thôi bỏ qua nhé :cungly:
:24: do bank hôm thứ 6 chạm vào stop nên e out bank thôi mà bác, ngay cái con Bố vk hôm thứ 6 tự dưng nhẩy xuống stop nên e cũng out. Nhưng hôm nay thì e bắt đầu vào lại rồi khi nó lại đủ điểm mua trở lại.
Ở đây, cái cần điều chỉnh lại là đặt stop loss có vẻ hơi nông. Nhưng việc mấy cp chạm vào stop của mình cũng thể hiện tt nó chưa phải đoạn tăng khỏe, thậm chí vẫn có rủi ro đây là vùng đỉnh giá luôn.
Nếu lần vào lại này vẫn tiếp tục chạm stop thì cần xem lại nghiêm túc cái trend hiện giờ của tt. :1: Hơi bear chút trong ngắn hạn, còn trung dài hạn thì e bull toàn tập.
Dù nói gì thì nói, room và luật doanh nghiệp ban hành đều là tin cực tốt kinh tế. Nếu vụ TT36 ra, ai cũng nói đã price in rồi, giá có tăng trở lại nhưng kết cục là gì các bác đã rõ. Thì mấy cái tin room, luật hiện giờ cũng vậy thôi, từ dự thảo, ra NĐ, rồi tới thông tư hưỡng dẫn, rồi đi vào thực tế. Quá trình price in nó kéo dài hàng tháng trời (đấy là còn ngắn), ko thì phải kéo dài hàng năm trời. Cá nhân nhỏ lẻ theo e rất ít người đủ khả năng định giá những thông tin như vậy. E gọi đây là nhóm người thông minh, họ mua được giá thấp, bán được giá cao.
PS: cái điểm stop của đám bank hôm thứ 6, là stop cho đám mới mua tuần trước đấy thôi (stop short term - bán phần margin), chứ còn cách khá xa so với điểm stop trend. :57:

T3 vẫn ăn bình thường nhé, mà ai bắt mình cứ phải chơi T3 đâu.
ôm bank từ đầu tới giờ vẫn là đang lãi, mặc dù lúc thấp nhất thfi nó down 10% so với đỉnh đấy.
ôm ck tới giờ vẫn đang lồi mồm mà có nguy cơ lồi nhiều hơn nữa.
ôm bđs thì cũng lồi nhưng ít hơn.
ôm PV thì toàn hòa với lãi nhẹ.
ôm hàng hết room đang toác mồm.
còn cái gì nữa ko nhỉ?
Để kiếm tiền, ko cần là người thông minh (dòng tiền thông minh), nếu có gan thì cứ gian lận (nếu ko sợ bị tóm), còn tốt nhất là thuộc nhóm đi đầu.
Muốn đi đầu thì 1. ko được sợ lỗ, 2. có lỗ thì cut ngay :24:
Sống gấp, làm lâu, rút dứt khoát :cungly:
Thế nếu đầu tới giờ chưa được ôm ... thì giờ có nên ôm không bác ??? E đang nói cái hiện tại ... chứ ôm bank từ đầu thì giờ có gì đâu mà xoắn ... kiểu như BID giờ ôm 21.x -22 liệu có cụt trym ngắn hạn không ??

Thế nếu đầu tới giờ chưa được ôm ... thì giờ có nên ôm không bác ??? E đang nói cái hiện tại ... chứ ôm bank từ đầu thì giờ có gì đâu mà xoắn ... kiểu như BID giờ ôm 21.x -22 liệu có cụt trym ngắn hạn không ??
e thà cut loss 5-10% ở trên đỉnh, còn hơn bắt đáy rồi cut loss 30-50%, thậm chí ko bán nổi như KSS, JVC

Anh đang có lãi nên nghĩ có thể cutloss 5-10% ... nếu đầu sóng đến giờ chưa măm miếng nào liệu a có nghĩ như vại không ??
1. giá vốn của mình
2. trạng thái chứng khoán của mình
3. ăn mực đầu tháng, thịt chó cuối tháng ...
4. "ăn thịt nguội" đầu tháng
...
tất cả những cái đầy ko ảnh hưởng gì tới xu thế của thị trường và cổ phiếu
mượn lại câu của a Mr: trader bảo vệ quan điểm bằng đi tiền.
Mà theo ls, tốt nhất bác đừng vào, ko tt sập, ae lại đổ tại e rủ bác vào nên sập. Rồi lại bảo e tự tay bóp ái :20:

1. giá vốn của mình
2. trạng thái chứng khoán của mình
3. ăn mực đầu tháng, thịt chó cuối tháng ...
4. "ăn thịt nguội" đầu tháng
...
tất cả những cái đầy ko ảnh hưởng gì tới xu thế của thị trường và cổ phiếu
mượn lại câu của a Mr: trader bảo vệ quan điểm bằng đi tiền.
Mà theo ls, tốt nhất bác đừng vào, ko tt sập, ae lại đổ tại e rủ bác vào nên sập. Rồi lại bảo e tự tay bóp ái :20:
Tùng dạo này active thật :1:

e đang BO khỏi phong cách lướt trên từng nhịp sóng mà kết quả theo e thống kê là mất hàng + mất lãi lớn hơn rất nhiều so với phong cách follow theo dòng.
Khác bác @Cào Cào là ko đổi nick thôi :24:
Bác chọn lấy 2-3 mã(thuộc các ngành khác nhau) với tầm nhìn dài hạn (có lướt thì với tỷ trọng nhỏ). Dành 1 phần vốn (có người vốn này là MG) để lướt theo dòng tiền và thị trường. Tương đối chủ động, tâm lý cũng thoải mái. Hiệu quả hơn những cách chơi khác không thì k biết.
Ps BVH tôi xếp vào nhóm trên.

Status
Not open for further replies.
Back