Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Kỳ này đánh lớn nha a...chiều em mới bán máu xong...:1178:
Ngày 16/6/2015, Công ty CP đầu tư F.I.T (F.I.T) đã gửi Sở Giao dịch Chứng khoán Hà Nội công văn số 69/2015/CV-F.I.T về việc đăng ký ngày giao dịch đầu tiên 89.212.488 cổ phiếu phát hành thêm, theo đó, F.I.T kính đề nghị HNX xem xét và chấp thuận ngày chính thức giao dịch cổ phiếu phát hành thêm là ngày 25 tháng 6 năm 2015.
Thôi anh xin...
A sợ...lém rùi.
Chọn con đường đẹp mà đi em ạ.
Chỉ cố làm đẹp con đường mình đang chọn chỉ khi chưa chạy ra được con đường khác.:1:

http://fitgroup.com.vn/style/fit2/u...9-vv-ngay-giao-dich-dau-tien-co-phieu-FIT.pdf
25/06 hàng FIT về rồi, còn 7 phiên nữa, liệu có về 10 ko nhỉ :24:.
FIT hôm nay nó bán như cái kiểu nợ tới hạn phải trả, trước phiên ATC còn cố hủy lệnh giá sàn để chuyển sang bán ATC.
Phân tích sẽ thấy có 2 vđ:
1/Có sự ko đồng thuận giữa lái và ng trong cty nắm thông tin.(vì hnay lái cũng bất ngờ)
2/Có kẻ mượn gió bẻ măng SS.Nếu t/hợp này thì ko lo,vì kẻ SS cp chỉ thật sự mạnh khi có nguồn hàng và tiền nhiều hơn lái-điều này khó xảy ra.
Chỉ lo ở t/hợp 1.

Phân tích sẽ thấy có 2 vđ:
1/Có sự ko đồng thuận giữa lái và ng trong cty nắm thông tin.(vì hnay lái cũng bất ngờ)
2/Có kẻ mượn gió bẻ măng SS.Nếu t/hợp này thì ko lo,vì kẻ SS cp chỉ thật sự mạnh khi có nguồn hàng và tiền nhiều hơn lái-điều này khó xảy ra.
Chỉ lo ở t/hợp 1.
cái này thì thấy ko đoán được. Còn bản thân đội trading của FIT cũng thuộc loại có số má rồi, họ tự làm tự ăn nên chắc cũng ko tới mức bị bất ngờ.
Trong ls của FIT, lần nào gần ngày ko hưởng quyền, gần ngày cp niêm yết bổ sung (cả ESOP) giá cũng biến động giảm hết.

Mới có 2 phiên review ETF mà tâm lý mọi người có vẻ đang bị lung lạc nhỉ, để tiếp sức cho mùa thi ETF review êm ả thì hôm qua VNM nhẹ nhàng đẩy xe hàng bơm vào 150k ccq để bà còn vịt ngan yên tâm giao dịch trong tuần này:yahoo_108:. Nhìn em OGC sắp phải out ra mà đã bị bán ròng tầm 8 triệu cổ một cách nhẹ nhàng như vậy thì việc xử lý đống của nợ này vào cuối tuần này chắc nhẹ nhàng trong vòng mấy nốt nhạc. Hôm qua 1 loạt broker đem hù dọa cái TAA cho 1 số nhà đầu tư có tâm lý không vững , nhưng bản chất cái TAA sẽ hết hạn vào 30/9/2015, vì vậy, nếu những người phản đối ko quay lại ủng hộ TPA thì Obama có trong tay quyền không ký lại TAA vào 30/9/2015. Quyền sinh sát đang nằm trong tay Obama!!! Lãnh đạo đảng Cộng hòa đã giận dữ và xem xét đưa TPA vote lại trong tuần này mà ko cần gắn với cái gói TAA . Nên mình nghĩ TPP sớm muộn rồi phải được ký, cơm không ăn gạo còn đó. Nhìn phiên giao dịch hôm qua thị trường điều chỉnh mà dòng BĐS đa số điều chỉnh nhẹ và vẫn hút dòng tiền khá tốt, với loạt chính sách sẽ bắt đầu áp dụng vào 1/7 thì mình nghĩ sau ngành ngân hàng thì dòng BĐS sẽ vực dậy thị trường bền vững từ từ đi lên . Chúc Anh,em VC ngày giao dịch mua rẻ bán đắt thành công :1178::mn:

Last edited:
Nếu đã chấp nhận chơi các loại cp như FIT thì TA chỉ để lừa tình,BEEP!
Thậm chí,phiên hnay lái cũng ko ngờ.
Quan trọng nhất bây giờ là an toàn TK.Cuộc chơi còn dài,chủ game sẽ ko dừng ở đây,sẽ có lúc hit target mong muốn.G/T!
gủi Hoàng Linh

Attachments

• CV-so-69-vv-ngay-giao-dich-dau-tien-co-phieu-FIT.pdf
    183.2 KB · Views: 51
Ôi... Lãng mạn thế. Vậy để em đi chuẩn bị áo phao luôn. Thanh Đa mùa này hay bị sạt lở lắm. Bác cũng nhớ mang theo áo phao nhe. Áo màu xanh đậm hay màu tím cho nó hợp với áo em. :4:

P/S: Có cần mang theo TAC không bác.? :105::105:
Tiền vào như thác lũ mà máu với me ghê quá. Múc nhé, ưu tiên ck,bds, nhóm room, tpp. Ăn = lần đấy. Quên mấy cái chart đi, năm nay chiên gia phán bi quan cũng 670, lạc quan thì biết rồi đấy hí hí...

Tiền vào như thác lũ mà máu với me ghê quá. Múc nhé, ưu tiên ck,bds, nhóm room, tpp. Ăn = lần đấy. Quên mấy cái chart đi, năm nay chiên gia phán bi quan cũng 670, lạc quan thì biết rồi đấy hí hí...
Ặc ặc. Tui đang găm 2 dòng này đang ngấp nghé cửa cắt đây. Đang bâng khuâng vãi. :39: Có lẽ phải nay rình phải để nhồi thêm thằng bất động đậy mất thôi.

Status
Not open for further replies.
Back