Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.
Tính % là cũng nhiều đấy, Dạo này em ko chơi nữa à? Em có tư duy tốt chỉ cần thả lỏng để đi theo thị trường là được, Khi phân tích các tín hiệu thị trường phải thật khách quan vì mỗi thời điểm lượng và chất nó sẽ khác nhau.:1:
em trùng ý nghĩ như bác.
@anwing , bạn nói thích phản biện thì mình có ý này.
tích phân của bạn mình rất thích từ khi q uay lại VC kg phủ nhận mình ảnh hường khá nhiều . Nhưng gần đây cụ thể là sóng con nửa đầu tháng 4 thì tích phân của bạn hơi bị gồng theo ý bạn. ( hình như lần đó bạn thừa nhận có sai) . Kiên định theo chủ quan của mình thường dẫn tới lệnh timing mà đó là mấu chốt của short trader như bạn. Tích phân dù sắc sảo và đúng, chỉ cần timing lệch vài ngày thì mất cơ hội khá nhiều cho dù bạn giảm thiểu được nhiều rủi ro. Mình nhớ đầu tháng 4 chỉ vì nhận định của bạn " TT điều chỉnh 1 mạch mấy chục điểm kg có cú hồi ra hồn" mà mình xem xet nhảy vào bắt đáy khi bắt đầu có tin hiệu , lúc ấy bạn vẫn băn khoăn kg thừa nhận TT đã có chuyển biến tốt hơn

nhưng mình nghĩ kg business nào kg có ricky. mình hạn chế tới mức có thể chứ kg thể loại trừ hoàn toàn. Lần này cũng vậy, nình đồng quan điểm TT có thể là vùng đỉnh nhưng kg luôn và ngay đâu.

nếu 1 deal thắng 20% + 2 deal loss 3-5 % vẫn hơn là 1 deal chắc chắn thắng 5-10 % .
Thật sự mình nghĩ CK ở Việt Nam với các đội, tổ chức can thiệp vào GD thì ít nhiều nó mang yếu tố cờ bạc. Mình chấp nhận tính chất đó chắc dễ chơi hơn.
relax a bit when trading.

em trùng ý nghĩ như bác.
tích phân của bạn mình rất thích từ khi q uay lại VC kg phủ nhận mình ảnh hường khá nhiều . Nhưng gần đây cụ thể là sóng con nửa đầu tháng 4 thì tích phân của bạn hơi bị gồng theo ý bạn. ( hình như lần đó bạn thừa nhận có sai) . Kiên định theo chủ quan của mình thường dẫn tới lệnh timing mà đó là mấu chốt của short trader như bạn. Tích phân dù sắc sảo và đúng, chỉ cần timing lệch vài ngày thì mất cơ hội khá nhiều cho dù bạn giảm thiểu được nhiều rủi ro. Mình nhớ đầu tháng 4 chỉ vì nhận định của bạn " TT điều chỉnh 1 mạch mấy chục điểm kg có cú hồi ra hồn" mà mình xem xet nhảy vào bắt đáy khi bắt đầu có tin hiệu , lúc ấy bạn vẫn băn khoăn kg thừa nhận TT đã có chuyển biến tốt hơn

nhưng mình nghĩ kg business nào kg có ricky. mình hạn chế tới mức có thể chứ kg thể loại trừ hoàn toàn. Lần này cũng vậy, nình đồng quan điểm TT có thể là vùng đỉnh nhưng kg luôn và ngay đâu.

nếu 1 deal thắng 20% + 2 deal loss 3-5 % vẫn hơn là 1 deal chắc chắn thắng 5-10 % .
Thật sự mình nghĩ CK ở Việt Nam với các đội, tổ chức can thiệp vào GD thì ít nhiều nó mang yếu tố cờ bạc. Mình chấp nhận tính chất đó chắc dễ chơi hơn.
Dài quá Mèo Hồng ơi. Đọc ong hết cả thủ... :4:

Túm lại là cảm nghĩ của bạn về thị trường lúc này ra sao, chia sẽ với mọi người phát. :thankyou:

Mình copy cmt từ nhà bác Phát Lộc,mỗi khi mình chưa có niềm tin vào TT,đọc lại củng cố tâm thế hơn.
muốn trở thành nhà đầu tư trân trính, hãy học cách thức của những tay "cờ bạc" chuyên nghiệp :D

"Đã dùng danh xưng là những người chơi "cờ bạc" chuyên nghiệp, tức chỉ những người sống nhờ vào hoạt động này. Họ tuân thủ những kỉ luật nghiêm ngặt, họ biết làm thế nào để đánh giá xác suất. Họ sẽ chơi rất sáng suốt, chứ không tham gia để tìm cảm giác kích thích, mục tiêu của họ rất rõ ràng, đó là kiếm tiền để sống. Họ thông thường đều ghét rủi ro, và không chấp nhận chơi những trò có tỷ lệ lợi nhuận âm.

Nếu sau khi tính toán thấy cơ hội chiến thắng của mình không khả quan, họ sẽ không mạo hiểm chơi chỉ vì tiền vốn của mình vẫn rất dồi dào. Chỉ cần tình huống chơi hợp lý, thì họ sẽ không quan tâm đến chuyên thua tiền. Họ biết rằng, thua tiền là bước bắt buộc phải trải qua nếu bản thân muốn thắng tiền. Chỉ cần bước đi chính xác, thì thua tiền không phải là vấn đề với họ. Họ sẽ không nôn nóng thúc ép bản thân làm thế nào để “kéo” lại số tiền đã mất ở ngay ván chơi sau, bởi họ biết rằng chỉ cần nghiêm túc thực hiện quy tắc chơi, thì sẽ có cơ hội trở thành người chiến thắng bền vững."

Tui - nhà đầu tư chân chính - có làm dc thế ko ? :D
P/S:Tks Phát Lộc rất nhiều.

Last edited:
Túm lại là cảm nghĩ của bạn về thị trường lúc này ra sao, chia sẽ với mọi người phát. :thankyou:
loằng ngoằng vậy để chia sẻ với AnWing thôi .
Mình kg dám nhận đinh về TT vì kg có đủ trình, toàn hóng ở đây cả
còn cảm nghĩ thì mình nghĩ TT kg còn đi xa nữa. max quanh đâu đó 590 trong tuần sau. có thể loanh quanh
580 vật vã kg qua được sẽ teo tử từ trước khi sập mạnh. Nhìn trên bảng xung lực ào lên tranh mua với từng CP riêng lẻ kg quá 1 phiên, nhưng cũng nhiều lực mua còn hy vọng hớt nốt tráng miệng nên chưa sập nhanh cho tới lúc có phiên over 230 tr
cá nhân mình khúc này dành cho các trader chuyên nghiệp chọn hàng đánh nhanh rút gọn. ai yếu thì canh chốt nốt rồi nghỉ thôi

Thanks bác Hoàng Linh.
tuy kg hiểu rõ ý bác 86 cho lắm nhưng thông thường em chấp nhận một số rủi ro khi bắt đáy , nếu đúng thì châm thêm còn sai thì phải cut loss thôi, biết làm sao
giờ cố gắng cân bằng việc bắt đáy nhựng kg hoàng mà out sớm

có tin nhắn, chắc nôt ppi CE rồi

Thanks bác Hoàng Linh.
tuy kg hiểu rõ ý bác 86 cho lắm nhưng thông thường em chấp nhận một số rủi ro khi bắt đáy , nếu đúng thì châm thêm còn sai thì phải cut loss thôi, biết làm sao
giờ cố gắng cân bằng việc bắt đáy nhựng kg hoàng mà out sớm

có tin nhắn, chắc nôt ppi CE rồi
e đói quá mà nghe các bác cứ chốt ce pặc pặc như này... haizza :45:

e đói quá mà nghe các bác cứ chốt ce pặc pặc như này... haizza :45:
các bác ăn nhát nào ra nhát đó. chấp gì cò con bọn em. cả bac Bò bên duói đừng kêu đói nhé. kg tin kg tin.

em đang phân vân có phải mình mất hàng với ppi kg. nhưng chia sẻ với các bâc quan tâm là nó kg trường sức. một thời gian dài em đắm đuối với nó thì chỉ ce một phiên là tèo. mà đội sọc thì quá dữ dội
thông thường vào những lúc Tt trên lằn sinh tử thì nó hay được quất CE và sau đó sọc dữ luôn.
em non tay thì nghĩ vậy chả biết đúng kg. lần này hoang mang quá vì pán sạch rồi

các bác ăn nhát nào ra nhát đó. chấp gì cò con bọn em. cả bac Bò bên duói đừng kêu đói nhé. kg tin kg tin.

em đang phân vân có phải mình mất hàng với ppi kg. nhưng chia sẻ với các bâc quan tâm là nó kg trường sức. một thời gian dài em đắm đuối với nó thì chỉ ce một phiên là tèo. mà đội sọc thì quá dữ dội
thông thường vào những lúc Tt trên lằn sinh tử thì nó hay được quất CE và sau đó sọc dữ luôn.
em non tay thì nghĩ vậy chả biết đúng kg. lần này hoang mang quá vì pán sạch rồi
Chốt nãi mà cũng suy tư, nhanh có nếp nhăn, mất duyên.

em trùng ý nghĩ như bác.

nhận định có lúc đúng lúc sai ... quan trọng nhất là khi nhận định là bảo vệ quan điễm bằng các tín hiệu ... qua thời gian tín hiệu sẽ được cải thiện và tốt dần lên ... ae chém mình mình càng thích , càng chém bộ tín hiệu càng hoàn thiện :D E thích chia sẽ nhựng gì e nghĩ và nhận gạch ... sở thích này hơi lạ :D
E nhận định TT tạo đĩnh từ thứ 6 tuần trước vì đơn giản VOL tạo ngay vùng giá cao liên tục lớn ... và cũng nhận định có khả năng 2 đỉnh ... và sau hôm nay nếu close = lowest thì mô hình hoàn thiện từ cách vận hành qua các phiên giao dịch lẫn vol ....cách vol giảm tại đỉnh 2 cũng là dự kiến .... vol to và giá close xấu ... đó là nhận định nhìn từ vol :D
Nếu nhận định này sai và mô hình đỉnh sau cao hơn đỉnh trước ...thì bộ tín hiệu vol của e là sai ,dù e đã nhìn thấy sự khác biệt trong cách tạo vol hôm VnI khớp 19x tr cổ ... nếu sai e sửa lại , còn nếu đúng thì ae tham khảo thế thôi :D

nhận định có lúc đúng lúc sai ... quan trọng nhất là khi nhận định là bảo vệ quan điễm bằng các tín hiệu ... qua thời gian tín hiệu sẽ được cải thiện và tốt dần lên ... ae chém mình mình càng thích , càng chém bộ tín hiệu càng hoàn thiện :D E thích chia sẽ nhựng gì e nghĩ và nhận gạch ... sở thích này hơi lạ :D
E nhận định TT tạo đĩnh từ thứ 6 tuần trước vì đơn giản VOL tạo ngay vùng giá cao liên tục lớn ... và cũng nhận định có khả năng 2 đỉnh ... và sau hôm nay nếu close = lowest thì mô hình hoàn thiện từ cách vận hành qua các phiên giao dịch lẫn vol ....cách vol giảm tại đỉnh 2 cũng là dự kiến .... vol to và giá close xấu ... đó là nhận định nhìn từ vol :D
Nếu nhận định này sai và mô hình đỉnh sau cao hơn đỉnh trước ...thì bộ tín hiệu vol của e là sai ,dù e đã nhìn thấy sự khác biệt trong cách tạo vol hôm VnI khớp 19x tr cổ ... nếu sai e sửa lại , còn nếu đúng thì ae tham khảo thế thôi :D
Nhận định thế này mà bác @Colaido lại bảo bạn này từ bỏ tà đạo quay về chính đạo rồi phí của giời quá:D. Nếu là mình về vác cái sổ đỏ rình thị trường khi nào có điều chỉnh giá đẹp và xông vào chiến cho đến khi chết bỏ thì thôi:mn:

Last edited:
Ông cut nhiều lần quá nên lúc nào cũng thấy đỉnh với đồi hí hí mua đi ae phím cho.

Status
Not open for further replies.
Back