Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày 2015 - Make Money, Keep Money & Repeat

Status
Not open for further replies.

Từ hồi có vụ đôi nam nữ từng yêu nhau đòi lại quà thì chuyện đó lại trở thành trào lưu mới chết chứ . Đúng là khi hết yêu thì bao nhiêu xiền cũng phải trả lại hết =)))

VNI Daily chart: theo cách luận nến trong Fx: cẩn thận với cây nến ngày hôm qua, nó mà thêm cây nến như vầy nữa kết thúc ngày hôm nay là xem như TT đưa message rằng, nó đã mỏi rồi và TT sẽ ráng quanh đấy thêm 1-2 phiên rồi quay về chỉnh ít nhất tại 23.6% fib. (lưu ý mốc fib nhé: nếu chỉ chỉnh về 23.6-32.8% fib rùi tạo points xoay, có nghĩa TT vẫn giữ dc sentiment)

tuy nhiên, cần nhìn thêm diễn biến của TT. hầu hết ndt nhỏ chúng ta đã có & chốt lãi. thông thường bbs in/out đều đi trc chúng ta vì size vốn lớn. có thể họ đã ra trc chúng ta vào lúc TT hưng phấn nhất mà mình ko biết. với cách đánh của sóng nhỏ, cuốn chiếu từng sectors/mảng cổ là hữu hiệu hơn cả. vì vậy, mình cần để ý TT lúc này, voi trụ thường dc sử dụng những lúc như vậy. nếu thấy vài con voi dậm chân tại chỗ trong lúc TT hưng phấn nay dc lôi ra, thì có thể hiểu bbs chưa ra hết (lưu ý vol bên sườn dốc phải=tức là lúc TT chỉnh) or chưa muốn TT rớt (cũng có thể vì size vốn lớn nên chưa thể ra dc). Nếu Vol khi chỉnh ko cao, thì mình có thể tiếp tục ngắm để lựa chọn mã.

ps thêm nữa: là, cần canh luôn cả lúc TT hồi lại từ điều chỉnh, bbs có thể cash out trong tiến trình đẩy TT lên từ đáy cú chỉnh. (nhưng đây là cách pp khó, có lẽ sẽ ko dùng trong trường hợp này)

chúc anh em thắng lớn !

Last edited:
Các cao thủ cho em hỏi 1 câu ngu phát. Theo em biết kết phiên giao dịch hôm qua thì mọi thứ đã trở nên khá xấu và đa số nhất trí là bán hôm qua là thượng sách do kỳ vọng thị trường sẽ điều chỉnh kha khá để cover lại. Do đó hôm nay ai mua thì đúng là dở hơi trừ khi thị trường giảm sâu.... vậy mà kết phiên sáng volume cũng rất khá.

Câu hỏi ở đây là sao lại có quá nhiều tiền dở hơi trong lúc này..? :106::106:

Các cao thủ cho em hỏi 1 câu ngu phát. Theo em biết kết phiên giao dịch hôm qua thì mọi thứ đã trở nên khá xấu và đa số nhất trí là bán hôm qua là thượng sách do kỳ vọng thị trường sẽ điều chỉnh kha khá để cover lại. Do đó hôm nay ai mua thì đúng là dở hơi trừ khi thị trường giảm sâu.... vậy mà kết phiên sáng volume cũng rất khá.

Câu hỏi ở đây là sao lại có quá nhiều tiền dở hơi trong lúc này..? :106::106:
À dễ, vì những người đó bán xong , phiên sáng thấy chỉnh tý rồi tăng lại , sợ lỡ hàng nên cover :26:. ( chuẩn thuyết âm mưu luôn ). Volume ở đỉnh còn có lúc cao vời vợi cơ mà, toàn tiền hâm mua chứ đâu :21:

Status
Not open for further replies.
Back