Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Tình hình là cụ nào cũng trên tàu thế này thì lấy đâu ra cầu tiềm năng ? :-?
Kết câu này của cụ Fun.. quá.
Câu hỏi này buồn cười lắm, nó giống như khi tèo, nhỏ lẻ kẹp hàng hay tự hỏi "thị trường giảm sao thằng nào mua mà nhiều thế"?
Nhỏ lẻ nhiều thì dăm tỷ, ít vài triệu. Số lượng banh gáo 2010-2012 giã từ thị trường nhiều không kể xiết. Số lượng tay chơi mới thì lại ít xèng
==> Hóng, múc ăn theo là vai trò của nhỏ lẻ. Đẩy giá thần công và ủn chỉ số là việc của tay to
Tay to nó có máy đo nhiệt kế tham, khi nào lòng tham nhỏ lẻ tới đỉnh "full margin" tay nó lại đập xuống
Khà

VCG tăng trong khi mấy chú BDS kin kin sòng HA lại đứng tấn giữ nhịp
Khà khà
Mình định chốt 22 ko hiểu có non quá
AE có FPT kiên trì đá 1 lô 1 với giá 51 nhé
Em có nói, vùng 50 bị rào cản bước gía, nên điều cần là hôm nay chốt được 51, nếu không tuần sau lại loanh quanh tiếp.
Còn VCG, em định giá 34. Thời gian đạt được là 3 tuần.

Em có nói, vùng 50 bị rào cản bước gía, nên điều cần là hôm nay chốt được 51, nếu không tuần sau lại loanh quanh tiếp.
Còn VCG, em định giá 34. Thời gian đạt được là 3 tuần.
Thần gió đây rồi.

Sent from my iPad using Tapatalk

7680 cổ FPT bán ATC là làm nhục AE VC ko ăn thêm được 0.5
Mềnh thì kiệt lực rồi, AE nào đại diện múc hẳn 7690 giá tím đi cho tay to chúng nó nể

có anh tay to hóng VC hay sao ý nhở, đánh FPT lên đúng 51
Chốt tuần, NAV tăng nhè nhẹ nhưng phê
Chúc các cụ cuối tuần vui vẻ, vay mượn được tiền nhiều để làm giầu

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ nhé . TT đẹp quá còn gì , tuần sau chỉnh tí nhan sắc rồi đi diễn tiếp :61.jpg::61.jpg::61.jpg:

Có bác nào biết chuẩn mực 07 về lập bctc giải thích giúp em với:

Khoản đầu tư vào cty liên kết được thể hiện trên BCTC riêng và hợp nhất có chênh lệch. Hợp nhất cao hơn riêng - theo chuẩn mực 7 "Theo phương pháp vốn chủ sở hữu, khoản đầu tư được ghi nhận ban đầu theo giá gốc. Sau đó, giá trị ghi sổ của khoản đầu tư được điều chỉnh tăng hoặc giảm tương ứng với phần sở hữu của nhà đầu tư trong lãi hoặc lỗ của bên nhận đầu tư sau ngày đầu tư.",

Như vậy dựa vào chênh lệch này và tỷ lệ sở hữu của cty đầu tư vào cty LK thì biết được LN của cty liên kết đúng không ạ?

Status
Not open for further replies.
Back