Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Dạo qua 23 cái diễn đàn, 67 trang web chứng khoán...đâu đâu cũng than khóc và đổ tội con GAS...thay mặt nó em xl các bác...tối nay về em đóng cửa "tâm sự" với nó xem thế nào...khả năng ngày mài em nó quăng lun cái bàn chứ ko còn đập nữa...
Dân Việt có truyền thống đổ tội, vậy nên chú nào có tí tai tồ mà lỡ để dân chúng thất vọng thì cứ nhìn các indicầytơ bất đắc dĩ, chả liên quan gì cũng bị vác ra réo rắt...
Không lẽ ngày mai thuê nhạc hiếu cho GAS chỉ vì bi giờ nhiều anh cần tiền vác nàng ra bán...

Dạo qua 23 cái diễn đàn, 67 trang web chứng khoán...đâu đâu cũng than khóc và đổ tội con GAS...thay mặt nó em xl các bác...tối nay về em đóng cửa "tâm sự" với nó xem thế nào...khả năng ngày mài em nó quăng lun cái bàn chứ ko còn đập nữa...
Diễn đàn đâu lắm thế ông, mỗi cái VC không thôi mà đọc mờ cả mắt rồi:44.jpg:

Dân Việt có truyền thống đổ tội, vậy nên chú nào có tí tai tồ mà lỡ để dân chúng thất vọng thì cứ nhìn các indicầytơ bất đắc dĩ, chả liên quan gì cũng bị vác ra réo rắt...
Không lẽ ngày mai thuê nhạc hiếu cho GAS chỉ vì bi giờ nhiều anh cần tiền vác nàng ra bán...
Em mới dùng con IF6 plus 128GB gọi đt nói chuyện đến 108 phút...nó chỉ trả lời em 2 từ "Trust me!"

Em mới dùng con IF6 plus 128GB gọi đt nói chuyện đến 108 phút...nó chỉ trả lời em 2 từ "Trust me!"
Hầy dà, nó tiếp chú đến 108 phút, mà nó lại có đến 128GB thì "formfactor" quá kinh nhể, còn cái điệp khúc kia thì IF6 hay Nk1100 đều giống nhau mà, khứa khứa.

Hôm trước Beck bảo mình chú ý em nó ở 120, lúc ấy đang liếc nhìn FPT nên giờ mới giảm gần 1/2 so với GAS thôi :(

Điểm mặt các loại voi xem ai cáng nổi vị trí đầu tàu của GAS:
VNM: voi già hết sữa tăng trưởng, bắt đầu chu kỳ vật lộn với cạnh tranh => khó.
CTG, BID, VCB: chờ xem đống NPL sử lý thế nào đã.
BVH: KQKD tầm thường, ETF không còn chuộng nữa rồi, chưa kể BLD suốt ngày họp với CA.
MSN: Đang miệt mài tìm đáy, cũng có thể.
DPM, VIC, HAG, FPT, PVD: Chưa đủ tầm. PVD & FPT đang bị bán mạnh.

Còn em nào nữa nhỉ, các bác list giúp em với.
còn HPG nữa a, dòng PV niêm yết trên HSX thì chả có con nào khỏe cả. Hay đợt tới cho Vinatex lên sàn rồi VNS cho lên sàn nốt, thay cho GAS, VNM

Chứ bác nào đánh theo trend thì thị trường còn vẹo gì đâu các bác, các loại cầy tơ đều cắm đầu xuống hết, có cái buy signal nào đâu:wtf:
Ka ka, em hem có dùng TA.
Em theo FA, cứ múc ầm ầm.
Bác cứ dõi theo từng bước nhảy lễ thành hôn của em nhé.
Em Cưới Vợ Tốt.
:56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg::56.jpg:

Nguyên nhân hàng đầu là GAS khi cổ phiếu này thay đổi giá mạnh vào phút chót. Bình bình trong phiên GAS giao dịch kém, giảm 1,77% khá ổn định. Lúc đóng cửa, cổ phiếu này bất ngờ bị xả tới 129.620 đơn vị, vượt quá khả năng nâng đỡ của bên mua. Giá ngay lập tức sụt xuống 109.000 đồng, mất 3,54%.
Mức giảm mạnh của GAS có tác động lớn nhất đến VN-Index, kéo chỉ số này mất 0,25% so với tham chiếu. Trong khi đó VN30-Index vẫn tăng 0,78%. GAS được xem là “tội đồ” của phiên hôm nay.
http://vneconomy.vn/chung-khoan/chung-khoan-chieu-239-gas-co-phai-toi-do-2014092304283512.htm

Cái anh Lan Ngọn này hôm nay hơi lẫn? GAS giảm trong khi VN30 tăng 5 điểm, 0,78% nghĩa là chả ăn thua gì
Sao lại đổ cho GAS giảm làm VNindex giảm? VNindex giảm do cổ phiếu còi giảm là chính... còn vì sao nó giảm lại giảm đúng 15 phút cuối cùng thì khoa học đang nghiên cứu và sớm có câu trả lời thỏa đáng...

Đành huỵch toẹt ra vậy ? Các bác nghĩ ji` ? Ảnh hưởng của nó tới thị trường niêm yết ra sao . Em thì nghĩ rơi . Thế thôi !
IPO Vietnam Airlines: Bất ngờ báo lãi gần 480 tỷ trong quý I
Bác bức xúc nhỉ. Trong down có up, mục đích mua ngắn dài cũng khác nhau. Quan điểm mỗi lúc một khác, thế mới là tt chứ

Nếu vì những cái này thì chỉ còn cổ đông chiến lược ở lại, sứ mạng Safe haven của GAS đã hoàn thành kế hoạch 2014

còn HPG nữa a, dòng PV niêm yết trên HSX thì chả có con nào khỏe cả. Hay đợt tới cho Vinatex lên sàn rồi VNS cho lên sàn nốt, thay cho GAS, VNM
Đành huỵch toẹt ra vậy ?Theo em câu chuyện hot bj là cái này .
IPO Vietnam Airlines: Bất ngờ báo lãi gần 480 tỷ trong quý I
“Nếu theo đúng tiến độ, quá trình chuyển đổi mô hình doanh nghiệp từ Tổng công ty Hàng không VN (công ty mẹ) thành công ty cổ phần sẽ kết thúc trước 31-12-2014” - ông Thanh nói.

Hóa ra chiều nay cp thưởng PVT về...nên 1 số ng "lo xa"...hèn j em nó ko ngốc lên dc...con này đầu tư cực kỳ thơm!

Xạo bà cố.

tóm lại hôm nay các bác có múc không để em còn theo...
Múc quá tay hôm qua rồi bác, lỡ tay xài luôn 1 ít margin :D
Em vẫn nghĩ là vnindex tạm dừng tại đây, khi nào nó vọt lên gần đỉnh 640 mới lo tiếp. Nhiều mã ngành CK, bđs, khoáng sản đã có dấu hiệu tiền vào nhưng giá vẫn chưa đi lên trở lại đỉnh hồi tháng 3.

Status
Not open for further replies.
Back