Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Sao hỗm t đọc trên vietstock là 1/2 thị giá lúc đó là 25 ~ 12-13k. Mệnh giá thì ngon phết nhưng giá giờ 27 thì hơi làm quá áh :eek:
Bác đọc thế này em cũng bó tay.
Muốn xem tin tức của CVT thì mở Nghị Quyết Đại Hội Cổ Đông ra mà xem.
Ai lại đi nghe mấy chú chim lợn lấp lửng.

Bác nói cũng đúng, hôm nay nhìn dòng tiền vào mấy em dẫn sóng và CP kích động tâm lý (không sợ gì mấy anh Tay Lông) thì khả năng là tổ chức nào đấy đang "đỡ" TT và kích thích nhỏ lẻ. Tuy nhiên em lại thấy có vẻ tổ chức này không đủ "lực" để kéo TT liên tục cả phiên hay "đối sách không hợp lý" mà hôm thì kéo buổi sáng, hôm nay thì kéo buổi chiều. Dẫn đến chưa đủ tác dụng kích động TT đồng thuận và không cẩn thận sẽ tạo "phản ứng ngược và đề phòng của mọi người". Hy vọng từ phiên mai họ sẽ có cách chơi phù hợp hơn mới làm mọi người "móc ví đổ tiền" vào cái sới bạc này được!
Đẩy lên phiên sáng, chiều. Ví dụ ngày 10/09 thị trường xuống rất mạnh trong phiên sáng bên cung bán ra rất mạnh cầu không vào hàng đẩy thị trường xuống mức đỉnh điểm => những ai đang xem bảng điện tử sẽ rất xoắn "oh thị trường sập rồi" " bán ra bán ra nhanh thôi" nhưng họ vừa bán ra xong đều trớ trêu lại đến cung cầu trở về cân bằng hơn đến phiên chiều thị trường xanh trong sự tiếc nối của các nhà đầu tư đã bán cp lúc phiên sáng " trời mình đã bị lừa" "đây là đáy rồi". Sáng mai thị trường tăng phiên sáng làm cho NDT " đây đáy rồi" lúc này thị trường khẳng định suy nghĩ nhà đầu tư " mẹ nó nó lừa mình bán cp trúng đáy rồi dụ mình hả không dể đâu nhé hehe" " mua thôi". Qua sáng phiên 12 thị trường tiếp tục tăng oh chắn chắn ngày 10/09 là đáy rồi mua ít nữa thôi oh yeah " mình đoán đúng rồi mà" "hoan hô" mua mua mua nào từ môi giới cho đến NDT ít hiểu biết dòng P chạy kìa mua đi nhanh lên, dòng thủy sản kìa bắt nhanh nào ko thì nó CE hết đó. Qua ngày 15/09 thị trường tiếp tục khẳng định " nhà đầu tư đã đúng" xanh và xanh đóng phiên sáng thanh khoản trên 2k tỷ chết chưa phân phối rồi thị trường sao nhỉ??? chiều cutloss hay hold? qua phiên 16/09 " MAKERT" khẳng định đúng suy nghĩ nhà đầu tư 15/9 phân phối rồi đầu phiên hôm nay tiếp tục giảm sâu rồi bán bán thôi cutloss cutloss mình đúng rồi haha. "MARKET" cười thầm khà khà bán đi ông cho mày tức chết lun đó. 1h30 chiều 15/09 bắt đầu xuất hiện lệnh chèn mua ở dòng Chứng Khoán, dòng P, dòng thủy sản... đẩy lên. OH tui đã bị lừa lần 2 mất hàng rồi huhu. Đoạn này em viết hơi lung tung xèn chắc mấy tiền bối đọc cười nghiêng ngữa quá ^^.

Cái chợ + tâm lý đám đông
Bác đang mua quả táo mà thằng bên cạnh nó bẩu táo tầu toàn hóa chất bác có dám mua không?
Rồi thấy người ta xếp hàng mua 1 cái gì đó "bánh trung thu gia truyền chẳng hạn" nói ngon và rẻ bác có chen không?

Cái chợ + tâm lý đám đông
Bác đang mua quả táo mà thằng bên cạnh nó bẩu táo tầu toàn hóa chất bác có dám mua không?
Rồi thấy người ta xếp hàng mua 1 cái gì đó "bánh trung thu gia truyền chẳng hạn" nói ngon và rẻ bác có chen không?
Thị trường luôn vận động theo cái cách của nó. Muốn làm một trader thành công thì phải hành động phù hợp nghĩa là mình theo nó chứ nó không theo ý của mình. Follow trend là cách tồn tại nghề này. :)

Đẩy lên phiên sáng, chiều. Ví dụ ngày 10/09 thị trường xuống rất mạnh trong phiên sáng bên cung bán ra rất mạnh cầu không vào hàng đẩy thị trường xuống mức đỉnh điểm => những ai đang xem bảng điện tử sẽ rất xoắn "oh thị trường sập rồi" " bán ra bán ra nhanh thôi" nhưng họ vừa bán ra xong đều trớ trêu lại đến cung cầu trở về ....

EM thấy có vẻ bác bị cuốn theo thị trường nhiều quá rồi đó, chịu khó tĩnh tâm lại chút đi.
CHiên chứng thì ai cũng phải có kỷ luật và chiến thuật rõ ràng, mà đã có rồi thì dù thị trường nó có làm gì thì chúng ta cũng sẽ xử lý được.
VỚi điều kiện đừng phá bỏ kỹ luật của chính bản thân :D

Last edited by a moderator:
Bác nói cũng đúng, hôm nay nhìn dòng tiền vào mấy em dẫn sóng và CP kích động tâm lý (không sợ gì mấy anh Tay Lông) thì khả năng là tổ chức nào đấy đang "đỡ" TT và kích thích nhỏ lẻ. Tuy nhiên em lại thấy có vẻ tổ chức này không đủ "lực" để kéo TT liên tục cả phiên hay "đối sách không hợp lý" mà hôm thì kéo buổi sáng, hôm nay thì kéo buổi chiều. Dẫn đến chưa đủ tác dụng kích động TT đồng thuận và không cẩn thận sẽ tạo "phản ứng ngược và đề phòng của mọi người". Hy vọng từ phiên mai họ sẽ có cách chơi phù hợp hơn mới làm mọi người "móc ví đổ tiền" vào cái sới bạc này được!
Tổ chức giải ngân thì quan trọng volume lớn và giá k biến động nhiều... View cua họ ít nhất cũng cuối năm nên k cần làm hàng lúc này... Tt tăng giảm luc này k quan trong bang múc đuoc bso nhieu :D
Sẵn e trả lời bác gì hỏi cách tạo nến... Là cách cầu mua và cung bán :D

Buồn 1 giây vì PVC vượt PVS dù đều đang ôm 2 em. Dù sao thì về mặt tinh thần vẫn đánh giá PVS hơn nhưng thôi... người ta lại thích PVC đứng trên thì kệ thôi. Follow trend!

Status
Not open for further replies.
Back