Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Tiền nong vẫn nhiều ra phết, riêng Tây ETF thì rõ nhất là VNM hôm nay có thêm tiền issue 150K CCQ nữa, múc đúng tỷ lệ luôn.

2 phiên tới TT lại tăng mạnh nhẩy ... GAS 126 , VNM 114 lại vào cuộc ... đợt này TT đánh quá hay ... ai bán xong thì cũng cầm tiền lăm lăm nhảy vào múc lại :D kéo trụ 2 phiên là mọi thứ lại hợp lí so với tuần trước :D AE nào thấy căng thẳng quá thì đóng bảng vì đoạn này cân não lắm :D Nhưng cứ nhìn về mốc 65x cuối tuần thì vững tay chèo :D

Việc úp sọt luôn có khả năng xảy ra tại khu vực cao điểm này ... tuy nhiên với việc dòng tiền vào - ra nhịp nhàng thì vùng úp sọt lần này sẽ khá xa ... ae chơi lâu sẽ thấy dòng tiền vẫn nằm trong TT rõ như ban ngày :D

cac bac con tien thi canh mua PVG gia tot ngay mai nha.
Thị trường bắt đầu cho thấy tín hiệu tạo đỉnh ngắn hạn, dưới góc độ phân tích kỹ thuật, tôi cho rằng trong tuần giao dịch này, khả năng giao động trong biên độ 630- 640 điểm. Chiến lược đầu tư trong giai đoạn này nhắm vào các cổ phiếu có nền tảng cơ bản ở mức trung bình trở lên và chưa tăng mạnh trong thời gian qua, hoặc mạo hiểm có thể mua các cổ phiếu chưa có tín hiệu xấu. Cá nhân tôi hôm nay đã giải ngân thêm 10% tài sản vào 2 cổ phiếu là ttf và stb với tỷ trọng lần lượt là 3:7. Dưới đây là danh mục cổ phiếu đáng chú ý trong phiên tới

PVG vùng mua 13.2, vượt 14 thì tăng thêm tỷ trọng cổ phiếu

Tiếp tục chung tàu, giá đẹp giải ngân thêm 10% nữa, hehe :71.jpg:

Thị giá đang quá xa cách với lợi nhuận thực tế của doanh nghiệp. Mức eps bình quân hiện nay thậm chí thấp hơn năm 2012 cùng kỳ nhưng thị giá cp vượt 2 lần.

SBS ông anh họ em làm ở ngân hàng này bảo có tin mua vào đi cách đây một tháng.
Mà hỏi tin gì thì lại chả nói thành ra lại bỏ qua luôn X_X
bây h vào vẫn còn ngon, sóng này mình dự SBS ăn = nần ( giá mua của mình từ 3,8-4.0 )
Chỉ chán vì ko đc 3:7 :(, chứ vol thía này thì rất hợp với khẩu vị của mình

Có cao thủ CACO của VC mình, bác nào muốn diện kiến thì ra cafe nhé
Em vừa cafe về, 2 bác còn ngồi thì lát em chạy ra. Hoặc qua văn phòng cờ bạc của em chơi, ở ngay gần đó. Địa chỉ thì msg cho bác rồi đó

Status
Not open for further replies.
Back