Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
...@ bác Why: Nhà nhà kêu sập, người người kêu bán ... mà sao thanh khoản thấp thế nhỉ??? Đã " múa bên trăng " đâu??

Ặc...làm gì kêu tên cúng cơm em vậy.

Có bao nhiêu mã tăng cùng Vni đâu, bà coi chai lì rồi, chấp ôm luôn.

Đánh xuống lúc này không tự tin đâu, đa phần cổ nằm ở đáy, lỗ tè le hột me....

Hôm nọ em nghe trộm được thằng SAM nó bảo FLC là : " thôi anh chiến nhiều, mệt rồi, nghỉ đi.... trận này để em " ...thế hình như chúng nó học võ cùng thầy ah:4:
Vào giá này của SAM so với những em còn nằm ở đáy thì bác chọn em nào ?

em sẽ khiêm tốn hơn, Ta thì em biết đủ để trade thôi, không phải cao thủ. Hệ thống giao dịch thì có rất nhiều chỉ số bên trong và do công sức của nhiều thành viên, em chi post kết quả từ nhóm lên cho các bác tham khảo vả phản biện.

Còn nói và còn giải thích thì lại càng chưa biết gì. Tất nhiên là em cũng chẳng biết gì.

Trong TA càng dùng nhiều chỉ số nếu không biết lọc tham số nào cho phù hợp tính cách của mình để trade càng nhanh tẩu hỏa nhập ma Đông phương bất bại ạ....hiiiiiiiiiii.

Cách tốt nhất là dùng tính " Không" để quan sát để có cái nhìn khách quan và không khiên cưỡng hay chấp vào điều gì. " Không tham, chẳng sợ, không hi vọng, hay sân hận. Đúng là làm. Thế thôi"

( Chấp - Tin vào TT : Chết, Cho là mình đúng: Chết, Tin vào TA: Chết, Tin Vào FA: Bị lừa vùng đáy đỉnh..cũng chết.., tin vào đài, báo chí chim lợn: Chết )
khó lắm....

Vậy thôi, vài điều chia sẻ với đạo hữu....

Cách tốt nhất là dùng tính " Không" để quan sát để có cái nhìn khách quan và không khiên cưỡng hay chấp vào điều gì. " Không tham, chẳng sợ, không hi vọng, hay sân hận. Đúng là làm. Thế thôi"

( Chấp - Tin vào TT : Chết, Cho là mình đúng: Chết, Tin vào TA: Chết, Tin Vào FA: Bị lừa vùng đáy đỉnh..cũng chết.., tin vào đài, báo chí chim lợn: Chết )
khó lắm....

Vậy thôi, vài điều chia sẻ với đạo hữu....
cám ơn sư phụ chỉ dạy.
cho em hỏi như thế có chấp vào "Không" không ạ ?

cám ơn sư phụ chỉ dạy.
cho em hỏi như thế có chấp vào "Không" không ạ ?

Chấp không, hay chấp ngã có rất nhiều hình tướng vi tế khác nhau mà chính bản thân dù người có căn cơ tu cực cao cũng có thể luôn luôn mắc phải ở mức và tần suất, nhanh mạnh hơn. Có điều họ khác người thường là do thói quen trì thân, tâm trong tỉnh giác ở mức cao nên có thể nhận biết : Goi đơn giản là " Tu Tỉnh" không phải " Tu Ngủ".

Chấp không: là không tin hay thích điều gì trên đời cả...lâu ngày dẫn tới không hành động...đó là chấp không và dân dần trôi lăn vào quên lãng lúc nào mà mình không biết. Nên trong tu nghiệp, tu đạo hai chữ " Tỉnh thức - tỉnh giác" là quan trọng.

Em không phải sư phụ nên càng không dám chỉ dạy, chỉ là đàm đạo thôi...ok = Con gà đen...hiiiiiiiiiiiii

DCS phải hỏi chị Cỏ thôi, em ôm đúng đỉnh lần trước đây, giờ mỏi tay quá định buông may quá nó lại nhúc nhích rồi
hehe, có `1 tý trục trặc nhưng nay em nó lại đang phải lo bài ca: Phát hành sao cho đc giá 10. trong khi giao dịch đang ở 6.x.
cơ khổ

Ae cầm cổ bắt đầu chán rồi nhỉ ... ráng cầm thêm tí nữa mỏi tay là vừa :D TT chán chít mị a ... nghỉ khỏe :D
Cuộc chơi đang vào cuối giai đoạn ai kiên nhẫn hơn ai (nói về ôm hàng không tăng cùng vni).

Đưa chỉ số lên tầm này cũng vì muốn phá bỏ cái sợ đỉnh chỉ số của bà con, sau chỉ số sẽ tới hàng họ.

Làm từng việc một mới đủ sức.

là không tin hay thích điều gì trên đời cả...lâu ngày dẫn tới không hành động...đó là chấp không và dân dần trôi lăn vào quên lãng lúc nào mà mình không biết. Nên trong tu nghiệp, tu đạo hai chữ " Tỉnh thức - tỉnh giác" là quan trọng.

Em không phải sư phụ nên càng không dám chỉ dạy, chỉ là đàm đạo thôi...ok = Con gà đen...hiiiiiiiiiiiii
dạ em đã hiểu.
em cám ơn ... cụ :) (không dám gọi .... :P)

Status
Not open for further replies.
Back