Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Đừng bác nào để ý nhá. VC có bác Dghuynhtu chắc là chưa bán. Em âm thầm theo đuôi hôm nay mới được tháo ống oxy tự thở bằng mũi của chính mình :D
May mình không lên tàu này, ko Tú nó lại trách.:)

Sent from my iPad using Tapatalk

Không tán thì làm gì bây giờ hả bác?
mở thớt phân tích tại sao mua, tại sao bán ,,,,
nguyên tác chọn CP + mạnh trong từng trường hợp TT cụ thể ....
mấy cái này em đang còn non kém ... mong học hỏi các bác :)

em có ý tưởng thế này, mang ra bi bô hỏi các bác giải thích giúp em với ạ:)
- em trade hoàn toàn theo TA. khồng có tin tiếc gì cả
trong WL của e có 10 mã,,, vấn đặt ra là làm sao chọn dc mã có khả năng tăng mạnh nhất ạ ?
các bác có tiêu chí gì để chọn CP khi đi tiền không ạ ?

trong WL của e có 10 mã,,, vấn đặt ra là làm sao chọn dc mã có khả năng tăng mạnh nhất ạ ?
Bên này ae chém gió cho vui, bác muốn nói chuyện thì 1 qua thear Ta, 2 bác mở nhà riêng ae đến cùng trao đổi.

Còn vụ chọn cp bác hỏi kn bác số dài.

Bác MS hỏi thật hay đùa vậy? Có vài cách em hay làm như thế này, bác xem thử có được không.

1. Bác thử sắp xếp các mã trong WL của bác theo sector rồi so sánh chúng với bọn cùng họ. Bác là bậc thầy TA thì việc so xem thằng nào mạnh hơn thằng nào là việc nhỏ phỏng ạ :113:
2. Quan sát quá khứ xem thằng nào có duyên với mình nhất, hoặc có lái xịn.:big_boss:
3. Chọn thằng leader của các sector.:43:
4. Tung xèng hay phi tiêu để chọn.:beer_smile:
5. Đau đầu quá thì múc cả 10 mã, chơi nguyên pọt phô li ô luôn :banana105:

Mà thực ra em chém ở trên cho nó có vẻ hàn lâm chứ nhiều lúc may hơn khôn. Bách phát bách trúng thì em ... về cõi trên rồi còn bi bô ở đây làm gì :24::24:

Theo em, cho 10 mã đó vào Relative Performance (timeframe: đủ 1 sóng lên và 1 sóng xuống gần nhất của Indexes), xem em nào chạy đầu tiên và chạy mạnh nhất thì chơi em đó, chọn 4/10 em là được.
Dưng mà làm sao để chọn ra 10 em đầu tiên mới khó ạ, bác giải thích giúp em vậy ?

Theo quan điểm thiển cân của em thì TA thuần không giải quyết được vấn đề này đâu.
Còn không bác thử nghiên cứu món KHỈ NÉM PHI TIÊU này xem http://cafef.vn/tai-chinh-quoc-te/k...truong-chung-khoan-201406042252279400ca32.chn :4:

Nếu thuần TA thì mình nghĩ có thể dùng các Indicators tại các điểm break thành công. Sau đó thống kê xem có cái gì giống nhau. Nhưng nếu bỏ qua sector và bỏ qua mùa vụ thì khả năng sai số lớn, còn bỏ vào thì chưa biết làm thế nào. :D
Em cũng đang giải bài toán này dựa vào thống kê, nhưng chưa biết đưa yếu tố chu kỳ kể trên vào như nào.

Bác MS hỏi thật hay đùa vậy? Có vài cách em hay làm như thế này, bác xem thử có được không.

1. Bác thử sắp xếp các mã trong WL của bác theo sector rồi so sánh chúng với bọn cùng họ. Bác là bậc thầy TA thì việc so xem thằng nào mạnh hơn thằng nào là việc nhỏ phỏng ạ :113:
2. Quan sát quá khứ xem thằng nào có duyên với mình nhất, hoặc có lái xịn.:big_boss:
3. Chọn thằng leader của các sector.:43:
4. Tung xèng hay phi tiêu để chọn.:beer_smile:
5. Đau đầu quá thì múc cả 10 mã, chơi nguyên pọt phô li ô luôn :banana105:

Mà thực ra em chém ở trên cho nó có vẻ hàn lâm chứ nhiều lúc may hơn khôn. Bách phát bách trúng thì em ... về cõi trên rồi còn bi bô ở đây làm gì :24::24:
Cám ơn anh Chym đã quan tâm trả lời giúp em :)
1. sắp xếp các mã trong WL thì rất hay, vấn đề là nên đặt tiêu chí đánh giá như thế nào để chộn ra CP thu hút dòng tiền nhiều nhất ?!
trình của em ngang ông thầy ... cúng :( mua xong tháp huong ngồi khấn... bác ạ.
2. cái này mang tín cảm tính quá, hoặc dễ bị lật kèo nếu không cẩn thận, dễ cắt lắm :)
3. đồng ý với bác nên chọn thằng lead trong các sector ( cái này lại cần data sector mới làm được..)
4,5: bó chíu, thế thì nói là giề hả anh :O

em đang optimizing các tiêu chuẩn để lựa chọn CP theo TA... nên hỏi các bác... thật lòng đó, không giỡn đâu ạ :)

Theo em, cho 10 mã đó vào Relative Performance (timeframe: đủ 1 sóng lên và 1 sóng xuống gần nhất của Indexes), xem em nào chạy đầu tiên và chạy mạnh nhất thì chơi em đó, chọn 4/10 em là được.
Dưng mà làm sao để chọn ra 10 em đầu tiên mới khó ạ, bác giải thích giúp em vậy ?
cái relative strength này nó hiển thị lên chart thì rất dễ nhận biết, vẫn đề là cái bar index em chưa fix được trong bộ lọc.... chạy nó ra gì đâu ấy bác ạ... đang tìm cách fix.
10 mã là em cí dụ thôi ạ, cái này tùy mối quan tâm của traders, investors thôi ạ :)

Theo quan điểm thiển cân của em thì TA thuần không giải quyết được vấn đề này đâu.
Còn không bác thử nghiên cứu món KHỈ NÉM PHI TIÊU này xem http://cafef.vn/tai-chinh-quoc-te/k...truong-chung-khoan-201406042252279400ca32.chn :4:
Bác vui tính quá :)

Nếu thuần TA thì mình nghĩ có thể dùng các Indicators tại các điểm break thành công. Sau đó thống kê xem có cái gì giống nhau. Nhưng nếu bỏ qua sector và bỏ qua mùa vụ thì khả năng sai số lớn, còn bỏ vào thì chưa biết làm thế nào. :D
Em cũng đang giải bài toán này dựa vào thống kê, nhưng chưa biết đưa yếu tố chu kỳ kể trên vào như nào.
thống kê lại quá khứ ở các CP có giá tăng không tưởng trong quá khứ, có lẽ sẽ rút ra rất nhiều điểm đáng lưu ý bác ạ :)
rất cám ơn ý kiến của bác :)

Status
Not open for further replies.
Back