Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Tụt áp mà vol k tăng nhanh là phải múc ngay và luôn nhé anh em T0, dũng cảm mới có ăn
còn võng sâu tiếp ... chưa cần vội đâu bác ... cú rung này cứ xác định lót ổ dưới tham chiếu 3-5% ... VOlume càng tăng thì cú bật lại mới càng cao :D

Một lần nữa, TT lại xác nhận: TA luôn phản ánh sớm nhất và đầy đủ nhất tâm tình TT !

Ngày 13-5, khi TT đang sợ hãi nhất cũng là lúc các chỉ báo TA cho dấu hiệu Mua: ....
Biết bác caheo là fan của T.A nhưng nói như thế này thì chỉ làm newbie ngộ nhận thôi, bằng cớ là đến phiên bulltrap cuối cùng (15/5)mà em nói thì trader bối rối rất nhiều.
Em mạnh dạn nói rằng ngày 13/5 không có chỉ báo TA nào báo mua cả.

Biết bác caheo là fan của T.A nhưng nói như thế này thì chỉ làm newbie ngộ nhận thôi, bằng cớ là đến phiên bulltrap cuối cùng (15/5)mà em nói thì trader bối rối rất nhiều.
Bollinger Bands trading có chỉ báo mua ăn cú hồi vào trong dải BB :D weekly rõ nhất. Giá nhảy ra xa quá mà

Thấy anh Cá, anh Líbi và các anh ăn toàn 10-15% em cũng muốn múc quá mà hiềm nỗi CT và PCT chưa cắt lỗ, anh Tí đi xuất ngoại BĐ động chưa dám về, Bấu Kiên thì kg biết có anh nào nằm trong đống rơm nữa kg, thôi đành chờ S96 ra tù mình múc tiếp vậy. À mà lâu quá kg thấy anh Cá Cờ, hay chuyển về làm CEO S96 rồi ta ? :21:

Thấy anh Cá, anh Líbi và các anh ăn toàn 10-15% em cũng muốn múc quá mà hiềm nỗi CT và PCT chưa cắt lỗ, anh Tí đi xuất ngoại BĐ động chưa dám về, Bấu Kiên thì kg biết có anh nào nằm trong đống rơm nữa kg, thôi đành chờ S96 ra tù mình múc tiếp vậy. À mà lâu quá kg thấy anh Cá Cờ, hay chuyển về làm CEO S96 rồi ta ? :21:
Anh ý đang bẽn lẽn và đang yêu

E nghĩ theo kinh nghiệm cá nhân thôi bác Linh ... khi có tín hiệu co lại dần thì múc trước lấy T+ , còn theo đinh nghĩa TA thì cứ phải cắt lên mới gọi là tín hiệu chính xác (thường trễ 2-3 phiên) :D

Tùy chứ bác, ví dụ chỉ báo oversold, tín hiệu nến...đều cho tín hiệu mua.

Mỗi người một trading system riêng nên cái gọi là chỉ báo mua nó cũng khác nhau nhiều lắm :), thôi thì cứ ai mạnh cái gì thì dùng cái đó thôi.

Về mặt TA cổ điển thì bác Linh nói cũng không có gì sai, có điều Việt nam nó có cái biên độ và T+3 nên áp dụng TA cổ điển vào nó cũng hơi khó. Mong các bác chia sẻ nhiều vào để anh em còn học hỏi.

Sắp đến đoạn nghiêng rổ cho ráo nước chưa các bác ... e nghĩ phải nghiêng lấy khối lượng thôi ah :D
xúc xả liên tục với leader SSI. Mặc kệ nặng mông, các cổ phiếu ruồi nóng hổi vẫn cởi trần
2 chú hàng múc hôm qua đều đang có lãi :Guitar:

em chọn nằm yên chờ hướng đi tiếp theo rồi tính tiếp hôm qua dạo 1 vòng các bác cao thủ nói em thấy cũng hơi xoắn

Status
Not open for further replies.
Back