Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Cứ ông nào giao dịch bình thường là đáng tin hơn, ông kia trông cứ gian gian ý :10:
Mua VC6 7.2, tới nay nó tăng tới 9.2 mà có bán được đâu :D
Khoảng cách giá mua tới giá bán luôn là 10% :D, đã thế ko thèm bán cho bên mua rỏ rãi

Mua VC6 7.2, tới nay nó tăng tới 9.2 mà có bán được đâu :D
Khoảng cách giá mua tới giá bán luôn là 10% :D, đã thế ko thèm bán cho bên mua rỏ rãi
Chứng khoán người ta gọi là lãi ảo mà bác, chuẩn về định nghĩa rồi khi nào bán thì mới được gọi là lãi thật không bác cứ ôm đấy để cho báo cáo nó được đẹp :21:

Chứng khoán người ta gọi là lãi ảo mà bác, chuẩn về định nghĩa rồi khi nào bán thì mới được gọi là lãi thật không bác cứ ôm đấy để cho báo cáo nó được đẹp :21:
bán sàn là có người múc, bao nhiêu cũng múc và mình vẫn có lãi
Ấp chứng mà ko có cổ thì lòng bâng khuâng lắm, em chọn kẹp hàng với teen teen hưởng cổ tức hơn ngân hàng đã, ăn thêm khi giá tăng tính sau :105:

VOL héo quá ... chiều nay lại như chiều qua ... làm quá đứt mị a cái dây thun thì k có cái mà co giãn nữa :D Hôm qua e thấy sự cố gắng kéo trụ của các anh kẹpper ... nhưng sự đồng thuận chưa thể có được lúc này :D Good luck to all :D

Xanh để nuôi dưỡng niềm tin ... chứ đỏ thì về 550 nhanh lắm ... 2 phiên đổ bô :( Còn ai còn hàng hôm nay thì xanh phải bán ... đoạn này xanh bán - đỏ mua :D
Em thấy quan niệm này không đúng trong uptrend. Chỉ đúng cho dân rang lạc. CP mà xác định trend dài hoặc có game thì cũng chỉ vài phiên là về giá cũ, làm sao cứ phải xanh là bán. Em cho rằng nồi cơm 2014 là nồi cơm chung có định hướng nên ai cũng có phần. Sòng bài mà để khách bỏ đi thì mất nhiều thứ đấy. Margin mấy hôm rùi chắc là ói ra gần hết roài. Phần ăn được của chúa lại trả về cho chúa roài. Vài bữa nữa đâu lại vào đấy thoai. H mà nó cứ bò dần lên như đợt rồi thì anh/chị sẽ làm gì? Không lẽ giữ cash đứng nhìn?GL.

Em thấy quan niệm này không đúng trong uptrend. Chỉ đúng cho dân rang lạc. CP mà xác định trend dài hoặc có game thì cũng chỉ vài phiên là về giá cũ, làm sao cứ phải xanh là bán. Em cho rằng nồi cơm 2014 là nồi cơm chung có định hướng nên ai cũng có phần. Sòng bài mà để khách bỏ đi thì mất nhiều thứ đấy. GL.
Đang bình luận lướt sóng bác ơi ... chứ bác mua đắp chăn 6-12 tháng thì không cần đọc cái này :D

Nhìn Gas, Vnm,Msn em đồ rằng phiên nay xanh nhẹ, vol 1,8 k tỷ (sàn Ho). Mai vol tăng cao hơn (>2k tỷ) và vưỡn xanh nhẹ. Tuần sau đâu lại vào đấy, từ từ bò lên. Hết t4 chỉ có vụ xử bầu K là bad news nhưng đã đưa ra xử thì đâu vào đấy cả rùi. Nếu vì cái này mà cài số lùi thì là cơ hội gia tăng CP. Đợt này PNs mạnh mà trở lại thì tốc độ up còn tàn bạo hơn vì qua đợt rồi KL giữ hàng rất lớn và khúc cuối bao h cũng phải nhanh và quyết liệt.

A good day !
Em phang luôn ra (bán đảo hàng) số ITA ;SCR.... mua hôm qua trả tỷ lệ tiền cổ về mức ổn định rồi... :D
Coi đây là lướt sóng ngắn dựa trên số cổ chơi dài hơi nhằm lợi dụng sóng sánh...
Cũng chúc mừng các bác bắt đáy hôm qua ! :cungly:

A good day !
Em phang luôn ra (bán đảo hàng) số ITA ;SCR.... mua hôm qua trả tỷ lệ tiền cổ về mức ổn định rồi... :D
Coi đây là lướt sóng ngắn dựa trên số cổ chơi dài hơi nhằm lợi dụng sóng sánh...
Hôm qua bắt đây, nhưng hàng về mới chắc chắn được
Hàng về mà thị trường vẫn ổn định như hôm nay thì..... :cungly:

Qua ko mua bắt đáy vào hàng có sẵn à bác ?
Nếu vào hàng có sẵn thì hôm nay ko cần care mà cho đi luôn làm 1 khúc ngắn đã...

A good day !
Hàng lướt thì nhẹ lắm và lại ra luôn nên chẳng ảnh hưởng j đến trend. Hàng rẻ hold mới nhiều. Anyway chúc mừng anh, có lời là tốt rùi.
P/s: Em không nghĩ ita nó đơn giản nằm ở giá này. nếu em là anh em hold lun.

Qua ko mua bắt đáy vào hàng có sẵn à bác ?
Nếu vào hàng có sẵn thì hôm nay ko cần care mà cho đi luôn làm 1 khúc ngắn đã...
bốc ăn liền ... giảm tỷ trong về mức an toàn ... chiến thuật này cũng là phù hợp nếu còn kì vọng TT sideway :D

Em thì chơi cả ngắn hạn và trung hạn... dài hạn em ko chơi.
Và vị thế các hàng ngắn hạn em luôn gò vào hàng trung hạn để lướt sóng

Hàng lướt thì nhẹ lắm và lại ra luôn nên chẳng ảnh hưởng j đến trend. Hàng rẻ hold mới nhiều. Anyway chúc mừng anh, có lời là tốt rùi.
P/s: Em không nghĩ ita nó đơn giản nằm ở giá này. nếu em là anh em hold lun.

Thì vưỡn có hàng hold mà bác !

Oke chính xác !
Em vẫn kỳ vọng 1 sóng lên nữa nên mới còn hàng trung hạn đó bác :D
Em thấy uýnh lên dễ hơn uýnh xuống nên quan điểm là đc đã kết thúc ngày hôm qua. Nếu có rung lắc mạnh chỉ có thể đoạn 595 với 1 bad news.

Status
Not open for further replies.
Back