Bình luận giao dịch hàng ngày 2014- More Gains

Status
Not open for further replies.
Ngày 14/11 đang cận kề, VN30 & VNI diễn biến ngày càng xấu tệ, HNX vẫn đẹp...nhưng đâu đó lại cảm thấy khó mà tránh bão...Mai 130 cổ đã sẵn trong TK...Con lỗ vài line, con lãi vài line, con lãi nhiều thì cơ số lại ít...mất thời gian cho đợt đảo hàng này quá !!! :bangin:
e cũng tình trạng giống bác, con lãi nhiều tỉ trọng lại thấp, con lỗ nhiều tỉ trọng lại cao :cluebat:

2 ngày bán mạnh k clear được nén tăng thứ 6 tuần truoc + volume tăng => xu hương ngắn hạn đang tốt chứ nhỉ???
GIá cp đã điều chỉnh về mức trươc tăng tuần trươc... Chỉ có index la bi méo do gas :) ae lưu ý giá :)

Last edited by a moderator:
2 ngày bán mạnh k clear được nén tăng thứ 6 tuần truoc + volume tăng => xu hương ngắn hạn đang tốt chứ nhỉ???
Thì người cầm tiền bảo xấu, người cầm cổ thì bảo tốt mọi người đang sợ cái bóng của chính mình, nếu chọn cổ phiếu tăng trưởng với view dài hạn về cổ phiếu đó cũng như view dài hạn về thị trường sẽ thoát được cái bóng đó, trong ngắn hạn thì tìm được điểm ra vào hợp lý thì xèng dần dần sẽ đến với mình!:1:

Một cái nhìn thoáng qua cho FLC và KLF
06:45
Phát Trịnh
KLF

FLC
FLC vượt 12.5 thì ngon anh nhỉ, quan điểm của anh và em về FLC khá giống nhau.

Thì người cầm tiền bảo xấu, người cầm cổ thì bảo tốt mọi người đang sợ cái bóng của chính mình, nếu chọn cổ phiếu tăng trưởng với view dài hạn về cổ phiếu đó cũng như view dài hạn về thị trường sẽ thoát được cái bóng đó, trong ngắn hạn thì tìm được điểm ra vào hợp lý thì xèng dần dần sẽ đến với mình!:1:
Hay bây giờ ai mở thêm mục "cổ phiếu tăng trưởng "để mọi người giới thiệu,phân tích và lựa chọn nhỉ?

Hay bây giờ ai mở thêm mục "cổ phiếu tăng trưởng "để mọi người giới thiệu,phân tích và lựa chọn nhỉ?
Đại khái là cổ phiếu có lợi nhuận đột biến, hoàn thành kế hoạch sớm có câu chuyện hay ho đằng sau ví dụ như khi thị trường giao dịch nhiều thì suy ngay ra là mấy ông chứng khoán sẽ có nhiều phí thì sẽ ngon, hay tây lũ lượt kéo vào khu công nghiệp thì anh Tâm tít sẽ ngon chẳng hạn!:1:

Đại khái là cổ phiếu có lợi nhuận đột biến, hoàn thành kế hoạch sớm có câu chuyện hay ho đằng sau ví dụ như khi thị trường giao dịch nhiều thì suy ngay ra là mấy ông chứng khoán sẽ có nhiều phí thì sẽ ngon, hay tây lũ lượt kéo vào khu công nghiệp thì anh Tâm tít sẽ ngon chẳng hạn!:1:
Chuận quá khúc này là khúc để tìm tòi mày mò ra các em hàng cho cuộc chơi cuối năm anh nhở :D

Thế là tốt lắm rồi,chỉ cần khi cổ phiếu tăng mà có bác nói ra được lý do nó tăng vì một câu chuyện nào đó để anh em cân nhắc .Đa phần mình thấy cổ phiếu tăng mà không thể hiểu được vì sao nên không dám đú.

Chuận quá khúc này là khúc để tìm tòi mày mò ra các em hàng cho cuộc chơi cuối năm anh nhở :D
HHS của bạn cũng là một case đáng nghiên cứu đấy mình vẫn bị ám ảnh nó từ xưa nên chưa dám mua mặc dù em nó đã lột xác hoàn toàn cổ tức 15% và lợi nhuận năm nay có thể bằng vốn nhưng ko biết họ sẽ hạch toán vào bao nhiêu.

Status
Not open for further replies.
Back