A mind game's Diary

Lúc này con bear đang chiếm thế thượng phong ... mình phải chịu đòn thôi bác ... ngày mai bán hàng về TK , chơ cơ hội đao chiều thì double bet hàng mua hôm nay:) cón nếu TT quá xấu thì bắt buộc phải cut loss tất cả ... chờ sóng tới :)
Nhưng e nghĩ lúc này chưa có gì xấu để TT gãy các hỗ trợ vừa vượt qua đâu ... nên TT sẽ lình xình kéo dài , đây là lúc rang lạc giảm giá vốn :) Nếu bác còn tiền thì từ từ hãy gia tăng vị thế ... chờ tín hiệu đảo chiều or bull trap mà đánh T+ !
Chắc chắn phải còn tiền chứ bác. Ở vùng giá cao này mà vào tất tay thì chết. Vào từng chút một, nếu xuống thì vẫn còn vốn để cưa chân bàn.

Tối qua về check lại KLGD HSX chỉ có 119tr cp tăng 15% so với bình quân (do giao dịch thỏa thuận STB làm ae hiểu nhầm thành xả hàng :)) ).... chưa có dấu hiệu phân phối chổ này ... KHông cần xoắn vội :))

Hôm nay bùn như chóa cắn ... bắt dao SAM 8.5 , chuẩn bị xuống toàn bộ QCG để cấu tê tái sang SAM ... chuyến này chắc xanh cỏ đỏ ngực với SAM luôn ... ráng chờ thứ 2 để Double bet :))

Nếu mùa đông này kéo dài chắc chuyễn sang rang lạc bán bia ... giảm giá vốn ,kiên quyết chiến đấu đến khi nào chinh phục đồi HSX 500 thì thôi !

Last edited by a moderator:
Hôm nay bùn như chóa cắn ... bắt dao SAM 8.5 , chuẩn bị xuống toàn bộ QCG để cấu tê tái sang SAM ... chuyến này chắc xanh cỏ đỏ ngực với SAM luôn ... ráng chờ thứ 2 để Double bet :))

Nếu mùa đông này kéo dài chắc chuyễn sang rang lạc bán bia ... giảm giá vốn ,kiên quyết chiến đấu đến khi nào chinh phục đồi HSX 500 thì thôi !

con SAM này bác kiên nhẫn đợi nó xuống thêm ít phiên nữa đi, lúc đó hẵn xem xét vào lại. mình cho nó vào danh sách chờ rùi đó.

con SAM này bác kiên nhẫn đợi nó xuống thêm ít phiên nữa đi, lúc đó hẵn xem xét vào lại. mình cho nó vào danh sách chờ rùi đó.

Giờ đến T2 mà FL liên tục thì quá hay đấy chứ ... Viện binh đây rồi ;)

Mỗi lần vào lệch nhịp với TT là phải linh hoat đi sửa sai đến mệt ... ghi lại post này để lần sau không vội vàng nữa ... bây giờ sửa sai = cách phải gia tăng sô lượng cp trong hoàn cảnh tiền vẫn giữ nguyên :) Chờ ngày ae lên gỡ hộ bi xuống =))

ông pê mờ hỏi anh Binhthin vụ sam thử, tui nghĩ ảnh có nhiều cái để chia sẽ lắm đó :)

có gì đâu em, bữa giờ nó chạy ác quá thì phải thối lui tý chứ. thói quen con này mỗi lần chạy tẹt ga thì sẽ điều chỉnh ít nhất 20%. vả lại kết quả kinh doanh của hắn Q1/2012 này không good lém đâu. bác xem lại bên cafef có bài đăng kế hoạch lợi nhuận năm nay của SAM (sorry vì mình quên mất link rùi), tuy nhiên 6 tháng đầu 2012 này chưa bung hết lợi nhuận đâu vì bác Trắc là người rất cẩn thận, không bung sớm lợi nhuận đâu.

có gì đâu em, bữa giờ nó chạy ác quá thì phải thối lui tý chứ. thói quen con này mỗi lần chạy tẹt ga thì sẽ điều chỉnh ít nhất 20%. vả lại kết quả kinh doanh của hắn Q1/2012 này không good lém đâu. bác xem lại bên cafef có bài đăng kế hoạch lợi nhuận năm nay của SAM (sorry vì mình quên mất link rùi), tuy nhiên 6 tháng đầu 2012 này chưa bung hết lợi nhuận đâu vì bác Trắc là người rất cẩn thận, không bung sớm lợi nhuận đâu.
:(( ... Dieu chinh 20% thi vao vung cut loss rui anh oi ...co khi ke hoach bing quan gia phai xem xet lai rui ;)

Hình như anh em mình gặp nhau rồi bác nhỉ? Có lần bác đi off rồi đúng ko?

Bác này ngồi ở góc ngòai cung gần cửa ra vào đúng không?

Ngoài cửa ra vào tầng 1 nhưng lại là bàn trong cùng nếu tính từ cầu thang vào anh ạ. Bác ấy đi cùng với một bác nhất quyết không chịu khai nick, em nhớ bóng bánh đủ cả :D

Ngoài cửa ra vào tầng 1 nhưng lại là bàn trong cùng nếu tính từ cầu thang vào anh ạ. Bác ấy đi cùng với một bác nhất quyết không chịu khai nick, em nhớ bóng bánh đủ cả :D

khuyết điểm của ông giống tui nhỉ, k biết có cùng ưu điểm hay k thôi =))

Lại hẹn hò làm quen ... hay để e chuyễn topic thành " Checker 's Diary " nhỉ :))

Hôm nay TT xanh thì bán sạch cái gì còn trong tk ... đỏ thì bán ít , dể dành bán khi bull trap sẽ được giá hơn ... kịch bản tuần sau thứ 2 bắt đáy or chờ bull trap ra toàn bộ tùy vào diễn biến của TT , 2 kịch bản xảy ra :

1. Hôm nay đỏ nhẹ , thứ 2,3 tuần sau bắt đáy ăn bull trap T2
2. Hôm nay xanh bán sạch cái vể TK , tuần sau không bắt đáy mà canh bull trap ra luôn cut loss... chuyễn vể trạng thái 100% cash chờ sóng tới :)

Back