68 & 86

ko xem dc trận đánh chiều nay, kể ra cũng có chút tò mò... :D

sự đổi biến này chắc chắn có sự tham gia của FA, news hẳn sẽ sớm cho biết "biến số" này trong chiều tối or vài ngày tới.
Nếu ko có, thì cản bằng trendline vẽ từ đáy cuối 2014 vạch qua các đáy 5/2015, bỏ lướt qua sự quá đà của đáy 8/2015 thì sẽ có cái target của nhiều indis khác gặp nhau tại 551-555. Nếu đó chỉ là phản xạ của "nỗi sợ" gãy bán trung hạn trendline thì đây ko chắc là cú hồi đủ để biến thành 1 uptrend nhỏ.

Tuy nhiên, nhìn lướt bảng và charts, thì tin rằng đã có sự tham gia xoay chiều của FA.
just W&C
chị có theo dõi kỹ, cũng có ngắm nhìn để xem tiền lớn co giật trong phiên
e quan tâm tới thời điểm nào đặc biệt ko??? chị mô tả chiến trường lại

Vốn nội thuần 2 sàn phiên 07/12 ~1.657 Tỷ (Mức thấp nhất kể từ 01/10), phiên 08/12 ~2.679 Tỷ tăng ~1k tỷ tiền nội trong khi tiền ngoại rút ra ~ 230 Tỷ.
có vẻ dòng tiền nội sốt ruột, không thể kiên nhẫn hơn nữa đã tham gia bắt đáy!
1 phiên không thể nói là trend đã thay đổi... chúng ta cùng chờ xem vốn nội mồi có kéo thêm được tiền mới vào Thị trường giai đoạn này trong vài ngày tới hay không ? trong khi tiền ngoại vẫn tiếp tục rút ròng !!! gây tâm lý không tốt lên TT

tâm lý tạo ra các ngưỡng cản. ko phải giá or khối lượng. mà tâm lý lại là biến khó nhất trong các loại. bởi vì nó ko fixed dc, ko cố định, ko trói or ràng buộc dc, nên dù mềm or cứng trong quá khứ, cản cũng sẽ trở nên dễ dàng bị phá vỡ trong tương lai khi tâm lý bị tác động đúng lúc. :)
mình nghĩ nó là môí tương tác đa chiều, lý giải tùy hoàn cảnh.
Nước ngoài nhiều khi là đối tượng tác động lớn đến giao dịch của NĐT nội.... trong thời gian gần đây, họ cso xu hướng rút ròng là chủ yếu,
có vấn đề gì khi tình trạng này vẫn đang xảy ra và tiếp diễn... hôm nay tăng mạnh vậy nhưng họ vẫn bán ra rất kỷ luật, có phần mạnh bạo hơn....

chị có theo dõi kỹ, cũng có ngắm nhìn để xem tiền lớn co giật trong phiên
e quan tâm tới thời điểm nào đặc biệt ko??? chị mô tả chiến trường lại
Oai, sorry toi qua e di ngu som. Neu dc, e rat muon nghe quan diem va cai nhin cua c phut khoi dau cua bung no chieu qua, tk chi

Nước ngoài nhiều khi là đối tượng tác động lớn đến giao dịch của NĐT nội.... trong thời gian gần đây, họ cso xu hướng rút ròng là chủ yếu,
có vấn đề gì khi tình trạng này vẫn đang xảy ra và tiếp diễn... hôm nay tăng mạnh vậy nhưng họ vẫn bán ra rất kỷ luật, có phần mạnh bạo hơn....
Thong thuong ban ma ko care toi gia va TT thi chac han ho ko phai vi uu tien loi nhuan :)

Sẽ không có gì khác hơn ở tương lai so với hiện tại nếu chúng ta vẫn cứ tiếp tục hành động như hiện tại và quá khứ.Trừ khi bạn muốn vậy.
"Đây là cơ hội cuối cùng của anh.Khi cơ hội qua đi,anh không thể lấy lại được nữa.Anh chọn viên thuốc màu xanh để sống trong mông muội-khi câu chuyện kết thúc,anh thức dậy trên giường và tiếp tục tin vào những gì anh muốn tin.Còn anh chọn viên thuốc màu đỏ để nhận biết cơ hội thực tế-anh sẽ ở lại trong Xứ sở thần tiên và tôi chỉ cho anh biết bản chất sự việc có thể sâu tới mức nào"-Trích phim The Matrix.

Mình nghĩ một phần tiền của nước ngoài là MMs, tiền này tuy không nhiều, nhưng cách đánh của MMs kỷ luật, có trọng điểm, và chiến lược rõ ràng nên có ảnh hưởng rất lớn đến thị trường. Giờ ngồi chờ thôi. Mình thiên đây là sóng hồi, dù vậy có khả năng MMs sẽ giữ thị trường cân bằng ở vùng 570-580 điểm để chốt NAV cuối năm.

Cau hoi cua Rua lam minh to mo len google search . Doc luot 1 hoi thay ung y cai cay kiem cua lao kiem ma luc xe 40y the :)
Cai vo chieu cua kiem ma cao hon linh hoat nhieu lam, vi neu dat dc vo chieu la da nhap dc vao cai toan the.
Su linh hoat co dc do kien thuc trai nghiem... Con cai toan the nhu kieu khi y nghi xuat hien thi minh da o do roi, dau kiem voi doi thu nhu dau voi chinh minh, minh chinh la doi thu, doi thu chinh la minh. Dieu do cung noi len rang Kim Dung dang tran tro dang tim kiem dang nghien cuu va sap cham vao dc cai toan the nay. Ong ko cho kiem ma duong duong xuat hien nhu cac anh hung or hiep si khac cung la vi le nay...
Cao quá cụ 86 ơi, mình chưa ngộ tới. Thks đã gợi ý ! :1:

Mình nghĩ một phần tiền của nước ngoài là MMs, tiền này tuy không nhiều, nhưng cách đánh của MMs kỷ luật, có trọng điểm, và chiến lược rõ ràng nên có ảnh hưởng rất lớn đến thị trường. Giờ ngồi chờ thôi. Mình thiên đây là sóng hồi, dù vậy có khả năng MMs sẽ giữ thị trường cân bằng ở vùng 570-580 điểm để chốt NAV cuối năm.
Vâng, mong thế để còn có cái mà ăn, không thì lại treo niêu :1:
Happy trade bác Vincent

Sẽ không có gì khác hơn ở tương lai so với hiện tại nếu chúng ta vẫn cứ tiếp tục hành động như hiện tại và quá khứ.Trừ khi bạn muốn vậy.
"Đây là cơ hội cuối cùng của anh.Khi cơ hội qua đi,anh không thể lấy lại được nữa.Anh chọn viên thuốc màu xanh để sống trong mông muội-khi câu chuyện kết thúc,anh thức dậy trên giường và tiếp tục tin vào những gì anh muốn tin.Còn anh chọn viên thuốc màu đỏ để nhận biết cơ hội thực tế-anh sẽ ở lại trong Xứ sở thần tiên và tôi chỉ cho anh biết bản chất sự việc có thể sâu tới mức nào"-Trích phim The Matrix.
Ủa, là sao anh HoangLinh ? :D
là bắt đáy rùi đúng hông ? :D

Back