68 & 86

Download Refined Elliott Trader
Làm theo thứ tự từng bước. Xong rồi mới chạy chương trình.

1. Cài đặt RETV1904FULL
2. Cài đặt RETv11205Upgrade
3. Copy Refined Elliott Trader V.1.12.0.5 Patch vào thư mực cài đặt rồi patch nó.
Chạy chương trình, trên menu vào Help/ Elliott Wave Speed Test Game để chơi game.

Chương trình này dùng để hỗ trợ cho việc học EW dễ dàng hơn.
Thank anh Tao. De e thu trc co gi phien a chi dan them nhe

# Quẻ Kinh Dịch hỏi diễn tiến TTCKVN tuần lễ từ ngày thứ hai 28/ tháng Nhâm Ngọ - thứ Sáu Mùng hai tháng Quý Mùi năm Ất Mùi:
Thuỷ Hoả Ký Tế, động hào 2,3, 6 biến thành quẻ Phong Trạch Trung Phu

# Quẻ Kinh Dịch hỏi diễn tiến TTCKVN trọn tháng Quý Mùi năm Ất Mùi:
Địa Thuỷ Sư, động hào 6 biến thành quẻ Sơn Thuỷ Mông.
mình thử luận xem sao, ACE góp thêm ý:
Quẻ Tuần: Ký tế: thành sự: việc chính, việc lớn đã thành thể hiện qua việc TT dc kéo lên từ đáy đến gần đỉnh cũ,
Ký tế biến Trung Phu: tín thành: muốn mọi sự tròn trịa thì các tướng lĩnh dc giao phó dẫn dắt TT đi lên từ trc tới giờ vẫn phải tiếp tục trấn lãnh nhiệm vụ, sẽ có sự đồng lòng trợ giúp của các nhóm ngành khác, nhưng nếu chủ quan, tướng lĩnh già dặn chuyển hết quyền & hành sự cho đám mới này thì việc tuy sẽ vẫn thành nhưng ko bền, tức là vẫn phá dc thành trì nhưng ko giữ dc bền vững.
Ứng vào TT, có nghĩa là banks chủ tướng vẫn phải nhận lãnh trách nhiệm công thành, có sự trợ giúp của ck+bh+bds, nhất thiết phải có sự đồng thuận giữa các leaders và các nhóm hỗ trợ khác. Nếu chỉ thấy các nhóm mới (ko có sự tham gia của banks) thì đỉnh cũ vẫn phá dc, nhưng sau đó ko bứt phá đi lên bền vững tiếp dc nữa.

Quẻ Tháng: Địa Thuỷ Sư : ban đầu là có sự đồng lòng bọc lót hỗ trợ cùng chung chí hướng, sau khi đạt dc thành tựu/quả thì rã đám do tụi lính tráng trẻ mới lập dc thành tích công trạng, đó là lúc biến thành Mông (lung).

Ứng với TT, thì thấy vai trò của tướng lĩnh banks và nhóm trung thành phò trợ ck+bh+bds sau trận chiến trường kỳ & chiếm thành đã mệt mỏi và đi vào thoái trào, bọn lính tráng mới chips chips như cp đầu cơ hot boys, pennies có chút tài lẻ (có nền tảng FA tốt or tin tốt) và sức trẻ (chưa tăng) tranh nhau....tiếm quyền. và đây chính là lúc nên chốt lãi và cash out vì bọn này có đặc tính hung hăng bạo phát bạo tàn. Chúng ko có khả năng dẫn dắt & duy trì thế trận cũng như thành tựu của các tướng lĩnh gầy dựng.

Chờ xem quẻ ứng vào thực tế như thế nào.

@Phát Lộc :phụ nữ mà đa tài thế.Cô độc là ko có gì bàn cãi.:1:
hihi...Bon đọc dc rùi, :D ko có gì ngại đâu bác HL.
tài thì ko bằng ai , thật mà, nhưng tai thì mệt mỏi thật, chắc do 1 lần nguyện.... :D
mà Bon chấp nhận, nên cũng thấy bình thường & ổn :D
bác tự nhiên nhe, Bon ko ngại đâu :57:

ps: cũng chưa biết thế nào, xem TT diễn biến ra sao đã chứ ạ. :D

hihi...Bon đọc dc rùi, :D ko có gì ngại đâu bác HL.
tài thì ko bằng ai , thật mà, nhưng tai thì mệt mỏi thật, chắc do 1 lần nguyện.... :D
mà Bon chấp nhận, nên cũng thấy bình thường & ổn :D
bác tự nhiên nhe, Bon ko ngại đâu :57:

ps: cũng chưa biết thế nào, xem TT diễn biến ra sao đã chứ ạ. :D
Hihi..Thế là quá tài hiếm thấy rồi.
Có quá nhiều biến số để đoán định TT."Kho trời chung vô tận của mình riêng" mà,chỉ cần chính chị chính anh ôn hoà,lãi suất thấp kéo dài thêm 1 năm,kinh tế bước vào chu kỳ phát triển mới thì TTCK sẽ thăng hoa thôi.
Dù sao @Phát Lộc là một phụ nữ rất thú vị.:53:

mình thử luận xem sao, ACE góp thêm ý:
Quẻ Tuần: Ký tế: thành sự: việc chính, việc lớn đã thành thể hiện qua việc TT dc kéo lên từ đáy đến gần đỉnh cũ,
Ký tế biến Trung Phu: tín thành: muốn mọi sự tròn trịa thì các tướng lĩnh dc giao phó dẫn dắt TT đi lên từ trc tới giờ vẫn phải tiếp tục trấn lãnh nhiệm vụ, sẽ có sự đồng lòng trợ giúp của các nhóm ngành khác, nhưng nếu chủ quan, tướng lĩnh già dặn chuyển hết quyền & hành sự cho đám mới này thì việc tuy sẽ vẫn thành nhưng ko bền, tức là vẫn phá dc thành trì nhưng ko giữ dc bền vững.
Ứng vào TT, có nghĩa là banks chủ tướng vẫn phải nhận lãnh trách nhiệm công thành, có sự trợ giúp của ck+bh+bds, nhất thiết phải có sự đồng thuận giữa các leaders và các nhóm hỗ trợ khác. Nếu chỉ thấy các nhóm mới (ko có sự tham gia của banks) thì đỉnh cũ vẫn phá dc, nhưng sau đó ko bứt phá đi lên bền vững tiếp dc nữa.

Quẻ Tháng: Địa Thuỷ Sư : ban đầu là có sự đồng lòng bọc lót hỗ trợ cùng chung chí hướng, sau khi đạt dc thành tựu/quả thì rã đám do tụi lính tráng trẻ mới lập dc thành tích công trạng, đó là lúc biến thành Mông (lung).

Ứng với TT, thì thấy vai trò của tướng lĩnh banks và nhóm trung thành phò trợ ck+bh+bds sau trận chiến trường kỳ & chiếm thành đã mệt mỏi và đi vào thoái trào, bọn lính tráng mới chips chips như cp đầu cơ hot boys, pennies có chút tài lẻ (có nền tảng FA tốt or tin tốt) và sức trẻ (chưa tăng) tranh nhau....tiếm quyền. và đây chính là lúc nên chốt lãi và cash out vì bọn này có đặc tính hung hăng bạo phát bạo tàn. Chúng ko có khả năng dẫn dắt & duy trì thế trận cũng như thành tựu của các tướng lĩnh gầy dựng.

Chờ xem quẻ ứng vào thực tế như thế nào.
Bốc quẻ thì dễ mà luận ra được như vậy thì em bái phúc lun á :girlpower:

Bài luận có sẵn rồi, ép quẻ đi theo đới :1:
thấy cdg ko thank là biết có ý quan sát khác rùi, hihi...chia sẻ thêm về quẻ đi Cdg :D
thật ra, luận quẻ chắc chắn sẽ bị tác động ý chủ quan, tuy nhiên, lần này Bon hơi ngạc nhiên vì nhận định TT trc đó có vẻ giống quẻ.
Trc quẻ luận, Bon ko tin lắm vào nhóm banks, nghĩ chúng chỉ còn như những ông hoàng bù nhìn thui. nhưng phải có những ông Hoàng này để mị (/vững) lòng dân, sau đó thì cho ổng về cung nghỉ ngơi... :D
Mà quẻ tháng cũng nói thế, thì phải.

ps: Bon chưa gieo quẻ xin hỏi về TT bao giờ cả.

2 mã chiến lược của mình giờ mới chạy 1, bắt từ đáy 1, 79 giờ có nên bán ra ko nhỉ, nhỉ, nhỉ...
thui kệ, chơi lun, ôm lun.
còn ita, flc, hi vọng chúng nó ko phụ kỳ vọng của mình khi vào sóng 5.... :D
mà thường cái gì hi vọng thì luôn thất vọng. để xem lần này ra sao....

thấy cdg ko thank là biết có ý quan sát khác rùi, hihi...chia sẻ thêm về quẻ đi Cdg :D
thật ra, luận quẻ chắc chắn sẽ bị tác động ý chủ quan, tuy nhiên, lần này Bon hơi ngạc nhiên vì nhận định TT trc đó có vẻ giống quẻ.
Trc quẻ luận, Bon ko tin lắm vào nhóm banks, nghĩ chúng chỉ còn như những ông hoàng bù nhìn thui. nhưng phải có những ông Hoàng này để mị (/vững) lòng dân, sau đó thì cho ổng về cung nghỉ ngơi... :D
Mà quẻ tháng cũng nói thế, thì phải.

ps: Bon chưa gieo quẻ xin hỏi về TT bao giờ cả.
Quẻ tuần hôm qua tám rồi lại phải xóa :1:: Luộc trứng mãi mà (thủy hóa ký tế) mà vẫn rỗng ruột (trung phu) dù vẫn tin là có chứng chén, như là chờ đợi món "mầm đá". Thôi không nhét củi nhỏ vào nữa, để các anh lớn có củi to nhét vào đun nước sôi, đến lúc nước tràn tắt lửa thì té.
Các anh lớn thì chỉ kéo voi nên chán cho nhỏ lẻ chơi đầu cơ.

Quẻ tuần hôm qua tám rồi lại phải xóa :1:: Luộc trứng mãi mà (thủy hóa ký tế) mà vẫn rỗng ruột (trung phu) dù vẫn tin là có chứng chén, như là chờ đợi món "mầm đá". Thôi không nhét củi nhỏ vào nữa, để các anh lớn có củi to nhét vào đun nước sôi, đến lúc nước tràn tắt lửa thì té.
Các anh lớn thì chỉ kéo voi nên chán cho nhỏ lẻ chơi đầu cơ.
uh, vì tiền vẫn còn bị giam trong đó chưa ra mà, sao nhảy sang thuyền khác dc chứ ạ. (vả lại sóng tiền Tây mà). sóng hot nhất vẫn còn ở đằng trc - chính là sóng của các loại hotboys & hotgirls.....

ps: cdg thấy hông, các loại BCs chậm chạp như HSG, HPG, HAG, cao su,...... đã nhúc nhích rùi....Vào uptrend, gió sẽ chạy qua tất cả các miền tối sáng và đưa all lên 1 MB giá mới. chỉ là, cứ....từ từ :D

Back