68 & 86

Em thì sẽ không vội vàng vậy đâu :4:
Phiên hôm qua là Crash hay Test còn chưa biết, đang vui bỗng đứt dây đàn thì việc cần làm là ngó nghiêng xung quanh đã.
Nếu đóng tuần không tốt, thì khả năng ngồi chơi cả tháng mất.
Riêng nhóm WL ở trên, mạnh thì có mạnh nhưng tăng cao rồi.
Chờ thôi :1:
uh, nâu mới đi dạo vòng vòng hà, chưa hành động gì, còn chưa soi chart nữa mà, hihi...
cdt thì Nâu dòm lâu rùi. chờ cơ hội điểm đẹp, đến target thì vào thui.

Quá chuẩn... đã chốt dc chưa ợ.
Bác có thể chỉ cho em căn cứ vào đâu mà bắt đáy quả thần sầu thế không?
uýn scalping mà, chốt lun rùi, hihi...
nói thiệt là ko biết giải thích thế nào cho dễ hiểu.
tại ngay từ đầu chập chững mình đã đưa tiêu chí là phải tập đưa mọi indis, signals tạo thành thói quen phản xạ, mọi thứ nó xử lý lẹ quá ko kịp phân loại cái dấu hiệu nào nói cho mình biết, giờ chỉ còn gọi nó thành ....trực giác & may mắn thui. có lẽ phần nhiều là may mắn .

ps: pp của mình, thông thường bất kỳ 1 đối tượng soi nào kể cả cổ, cặp tiền, gold, oil,...cứ bập vào charts là mình tự động đi tìm target trc. xác định được target rồi mới quay qua tìm vùng "nguy hiểm" or vùng "cơ hội", sau đó nhìn cận cảnh nến để kiếm điểm vào ra.

uýn scalping mà, chốt lun rùi, hihi...
nói thiệt là ko biết giải thích thế nào cho dễ hiểu.
tại ngay từ đầu chập chững mình đã đưa tiêu chí là phải tập đưa mọi indis, signals tạo thành thói quen phản xạ, mọi thứ nó xử lý lẹ quá ko kịp phân loại cái dấu hiệu nào nói cho mình biết, giờ chỉ còn gọi nó thành ....trực giác & may mắn thui. có lẽ phần nhiều là may mắn .

ps: pp của mình, thông thường bất kỳ 1 đối tượng soi nào kể cả cổ, cặp tiền, gold, oil,...cứ bập vào charts là mình tự động đi tìm target trc. xác định được target rồi mới quay qua tìm vùng "nguy hiểm" or vùng "cơ hội", sau đó nhìn cận cảnh nến để kiếm điểm vào ra.

Đỉnh của đỉnh roài...:5cool_still_dreaming:

Nghệ thuật đỉnh cao của kiếm pháp là không dùng đến lưỡi kiếm :1:
Nghe tiếng gió thổi biết dụng chiêu gì :2smiley_vn20:

Last edited:
Hàng VNM trôi nổi nó ít thầy ạ, toàn MMs và quỹ to nó nắm, điều dễ hơn, dễ có catalyst để điều hơn thầy ơi.
Có lẽ vì phần đông đều tin tưởng Sữa là trụ cứng, lại vừa break, nên mang lại hiệu quả và bất ngờ.
Nhưng phải đập vỡ 1 tác phẩm đẹp thế, thì em nghĩ phần còn lại cũng nên ái ngại :1:

Có lẽ vì phần đông đều tin tưởng Sữa là trụ cứng, lại vừa break, nên mang lại hiệu quả và bất ngờ.
Nhưng phải đập vỡ 1 tác phẩm đẹp thế, thì em nghĩ phần còn lại cũng nên ái ngại :1:
yes, 1 năm VNM có 2 con sóng nhỏ còn cả năm được gọi là ôm cổ thay giữ tiền chỉ để lấy 15%.

p/s: trước hôm mình đi , có 1 bác cựu chiến binh đến chơi nhà thăm phụ huynh, rồi Bác í hỏi thăm mình và nói là bác có 1 khoản tiền mặt lớn nhưng ko muốn cho vào sổ tiết kiệm. Cũng ko muốn cho con cái biết, và có thể lấy/rút bất cứ khi nào cần phải chi tiêu. Mình đã giúp bác í Mua MBB và VNM chỉ để có 12-15%/năm và luôn dễ dàng chuyển sang tiền mặt.

Trả lời nhanh thế, ro-bốt Chip i8 Ram 32G hả thầy :2cool_misdoubt:
Cho coi lại, mai hãy reply nhá :3cool_adore:
@dash177 : back-up CPU chưa thầy ơi?
Em hỏi thật, thầy đã xem kỹ kế hoạch 5 năm tới của Cổ nhuế chưa?
Và đừng có xúi em xúc con tole nha, để lúc khác đi :4cool_doubt:
P/S : Dùng BC để chém, không ngại bị ốp bô, mình tha hồ bình loạn :1cool_byebye:

1 cp khi đã tăng 100%, thì sao lại ko thể tăng tiếp?
Nó tăng đến đâu thì dời stoploss đến đó, đoán đỉnh với tính tỷ lệ làm gì thầy ơi :4:
Theo em thì 1 BC đã tăng 100%, thì tăng tiếp nữa sẽ khó, nếu không có chuyển biến lớn từ HDKD lõi.
Lợi thế của Hương Sen là vốn hóa vừa phải, nhưng sau chia tách, bài toán LN/VCSH sẽ khó giữ.
Chưa kể tole-thép bị ảnh hưởng giá nguyên liệu đầu vào.
Xét những điểm trên, nên chờ giá điều chỉnh hợp lý hãy đăng ký vé.
Và trong thời gian chờ đợi, khai quật CP tiềm năng khác thì hơn.
Chém búa xua, không trúng thì trượt :1:

Theo em thì 1 BC đã tăng 100%, thì tăng tiếp nữa sẽ khó, nếu không có chuyển biến lớn từ HDKD lõi.
Lợi thế của Hương Sen là vốn hóa vừa phải, nhưng sau chia tách, bài toán LN/VCSH sẽ khó giữ.
Chưa kể tole-thép bị ảnh hưởng giá nguyên liệu đầu vào.
Xét những điểm trên, nên chờ giá điều chỉnh hợp lý hãy đăng ký vé.
Và trong thời gian chờ đợi, khai quật CP tiềm năng khác thì hơn.
Chém búa xua, không trúng thì trượt :1:
ah, tức là đang ôm xèng rình mua à, thế mà cứ ngỡ là đã 3 con kia roài:1cool_look_down:

@dash177 : back-up CPU chưa thầy ơi?
Em hỏi thật, thầy đã xem kỹ kế hoạch 5 năm tới của Cổ nhuế chưa?
Và đừng có xúi em xúc con tole nha, để lúc khác đi :4cool_doubt:
P/S : Dùng BC để chém, không ngại bị ốp bô, mình tha hồ bình loạn :1cool_byebye:
DPM: ko đủ trình độ view tới 1 năm nữa là tầm nhìn 5 năm, tôi nhân kém và ko có bình lựn gì thêm về cty này :6cool_surrender:

Back