Running 24/7...

Khiếp nhỉ....running 24/7 thì thời gian đâu tiêu xiền??

Không phải đâu, em biết anh bận rộn lười mở topic riêng nên mở cái này để mời anh vào running chung... chứ mình em sao running 24/7 được :D

Santos Laguna - Toronto FC

Under 8.5 FT

Bọn này tuồng quá, đá mãi mới clear cái HDC -2 lúc đầu trận. Hết bàn rồi.

Final Score 6-2

Under 8.5 Won :D

Láo với ông à, trả lại Caesar những gì của Caesar mau...

Final Score 6-2

Under 8.5 Won :D

Láo với ông à, trả lại Caesar những gì của Caesar mau...

Các bác lưu ý những trận thế này, bóng sâu, đẳng cấp chênh lệch nhiều, thằng trên nó cũng chả cần ghi nhiều bàn, vì nó chỉ cần ăn 1 - 2 bàn để thắng trận là đủ, sau đó cầm nhịp trận đấu theo ý nó chờ hết giờ. Nhưng nếu thằng dưới đâm đc 1 bàn, thì cứ tài mà nện, showhand cũng đc, vì bọn trên bị chạm tự ái nên bung ra đá kinh hoàng lắm, tiêu biểu như con real đêm qua, keke

Hôm nay trộm vía thời tiết có vẻ thuận lợi cho công cuộc nạo vét nhỉ.

Khi nãy có 1 trận bóng Iran, mới phút 34 Goal Line đã Over 1 @1.8 :)) => Under HT khẩn cấp

Hôm nay trộm vía thời tiết có vẻ thuận lợi cho công cuộc nạo vét nhỉ.

Khi nãy có 1 trận bóng Iran, mới phút 34 Goal Line đã Over 1 @1.8 :)) => Under HT khẩn cấp

Đề nghị cụ chăm post tips cho anh em bám càng nhé \m/

Chia buồn cùng cụ...

Có gì đâu mà buồn cụ...

Banh bóng có thắng có thua mà, ăn nhau là ở khoản tâm lý với khoản đi tiền...

Mình đừng đặt nặng mục tiêu là phải thắng, coi nó là một hình thức giải trí (nhưng chơi nghiêm túc) thì tâm lý rất nhẹ nhõm :D

Hic, tự nhiên chia nhiều topic quá, nhảy chóng cả mặt. Em nghĩ chỉ các topic chuyên đề thì để riêng, còn pick kick off và running ball thì merge vào làm 1 topic cho đỡ loãng anh snat ah :(

Hôm nay bóng banh có vẻ xương xẩu nhỉ, tạm nghỉ đã...

Lúc nãy định phang trận Mirandes mà hụt không phang kịp, biết ngay là đen...

Hic, tự nhiên chia nhiều topic quá, nhảy chóng cả mặt. Em nghĩ chỉ các topic chuyên đề thì để riêng, còn pick kick off và running ball thì merge vào làm 1 topic cho đỡ loãng anh snat ah :(

Nên Merge cái Running và cái nhận định về 1 mối đi. Hoặc gom cả 2 về 1 thread mới, là "Pick and run" chẳng hạn :)

Ngồi ngẫm nghĩ về sự giống/khác nhau giữa banh bóng, stocks và FX trên phương diện tâm lý học thì mới thấy banh bóng là nơi đốt tiền nhanh nhất không phải vì nó khó đoán, mà vì nó cho người ta cơ hội để gỡ. Lúc nào cũng có cơ hội để gỡ.

Stocks hết phiên giao dịch, ừ âm mất 1-2% thì thôi, chờ mai nó lại lên, mà nếu có tức thì cũng chả làm gì được. Không lẽ 12h đêm bật máy lên đánh chứng khoán Mỹ để gỡ tiền ?

FX nguy hiểm hơn vì market thanh khoản cao khoảng 12 tiếng trong ngày, bắt đầu từ 6h sáng đến 6h tối giờ London. Mà một cái trade với stop loss 30 pips có khi loss chỉ trong 15 phút => nóng máu lên gỡ. Muốn gỡ thì đánh to lên, lại chết trong vòng 15 phút.... Có khi chỉ trong 1 cây nến 1h mà bay mất 20% acc. Nhưng thường thường cũng hiếm có ai bay acc FX trong vòng 1-2 ngày, ít nhất cũng khoảng 1 tuần. Đơn giản vì sau khi thua vài lần, tự dưng mình thấy thị trường biến động khó lường quá và mình đâm ra sợ. Lúc đó xác suất thắng nếu mình pick chắc chỉ 25 - 75%, biết vậy nên đành chịu thua non chứ không cố gỡ bằng mọi giá.

Nhưng cái nguy hiểm nhất của banh bóng là XÁC SUẤT THẮNG CỦA MÌNH LUÔN LỚN HON 40-45% (nếu đánh kèo Á một trận bất kỳ, không soi gì cả). Cái tâm lý đó cực kỳ nguy hiểm vì nó làm cho người chơi luôn có niềm tin để GỠ. Ừ cần gì phải tính toán nhiều, cần gì phải có tâm lý tốt, cần gì phải abc.... Cứ phang bừa 1 kèo bất kỳ, xác suất win kiểu gì chả là 50/50, bookie nó ra kèo cân 2 cửa rồi mà.... Và thế là die đấy.

Chính vì banh bóng lăn hầu như cả ngày, lúc nào cũng có kèo, cũng có cơ hội để gỡ nên mình mới nôn nóng đánh to lên để lấy lại, đánh càng to lên thì tàu ra đảo lại chạy càng nhanh.

Nếu em là bookie thì em sợ nhất dạng punters đánh từ tốn, đều tay, pick có chọn lọc và rỉa dần. Dạng đấy tuy nó ăn tiền của mình ít nhưng đã ăn rồi là nó cất rất kỹ, mình rất khó lấy lại. Còn dạng punters phổi bò, đi tiền không ổn định, pick lan man (đặc biệt là nhiều trận cùng lúc) thì không ngại, dù nó có ăn bao nhiêu nhưng chỉ 1 phút sôi máu là mình đòi lại hết.

Nên thôi, sau khi được cụ paven khuyên bảo thì em sẽ chính thức từ giã dạng punter phổi bò...

Last edited by a moderator:
Vượt lên chính mình ngày nhiều bóng (và lại được nghỉ :))) 06/4:

Trận 1

Colchester -0.5 Hartlepool

Trận 2

Crawley Town -0.75 Crewe

Trận 3

Newport -0.75 Telford

Trận 4

Ascoli -0.5 Albinoleffe

Trận 5

Bari -0.5 Grosseto

Trận 6

Sassuolo -0.5 Modena

Trận 6

Willem II - Fortuna Sittard

Trận 8

Den Bosch FC
-0.5 Eindhoven

Trận 9

Monaco -0.5 Nantes

Trận 10

Vise +0.5 Charleroi

Chờ bóng chuẩn bị lăn tính tiếp...

Dallas -0.5 @ 2.025

Cụ nào lấy bao nhiêu thì lấy nhé

Cụ nhờ anh Snat merge cái topic của cụ vào đây luôn đi, mái nhà xưa của anh em, giờ để nó bụi bặm cũng tội, keke

Back