Rann Na Mona

Thầy Vạn Hạnh đã nói rùi : ....thịnh suy như lộ thảo đầu phô, mà :1:
"Thịnh hay suy rồi cũng đều như hạt sương phô mình trên ngọn cỏ. Nắng lên nó sẽ tan. Sự tồn tại đó quá đỗi phù du. Phù du như cõi thế. Tất cả những thứ được coi là giá trị trong thế gian như của cải, danh lợi, kiến thức… chỉ là hạt sương long lanh trên ngọn cỏ trong đôi mắt của bậc chân nhân đạt ngộ. Nhưng khi những đôi mắt trần phàm nhìn vào thì những hạt sương kia lại biến thành những viên kim cương vô giá. Và cả thế gian trở thành cõi tranh chấp hỗn loạn để giành giật những viên kim cương ấy."
Mình vẫn là người bình thường thôi Bon à :1: góc nhìn của các thiền sư quả thật khó đắc khó cầu....
há há @Mo @Cào
"you can check out anytime you like, but you can never leave":786:
:roflmao:
Cái lão này.... thật lạnh lùng :1:

Last edited:
chứng khoán !
ta không muốn nói về mi....
mi đã lấy của ta đi nhiều thứ, cảm xúc, sức khỏe, tình thân, tiền bạc, các mối quan hệ gần gũi....
cuối cùng ta nhận ra rằng ta có nhiều thứ để giữ gìn hơn là mê đắm vào mi, chứng khoán ạ.
chứng khoán....
chào mi, ta phải tỉnh giấc thôi, trở về với công việc lương thiện...
chứng khoán... mi chỉ là ... Cái gì nhỉ....
Thôi đoạn tuyệt mi...ta về với lối sống vốn có....
làm gì cũng được e ạ
đừng chấp nê
đừng câu nệ
để chữ Kệ lên bàn làm việc hay desktop gì gì đó và kiếm công viêc hay môn chơi nào thỏa mãn bản thân. Còn trước mắt khẩn trương đưa vợ con đi chơi ở đâu đó , tốt nhất là nới nào ko có 3G hay internet để tập trung chú ý vào con đi nhé chúng nó lớn nhanh lắm, chẳng mấy chốc nó còn ko cần sự bao bọc của mình nữa đâu.

làm gì cũng được e ạ
đừng chấp nê
đừng câu nệ
để chữ Kệ lên bàn làm việc hay desktop gì gì đó và kiếm công viêc hay môn chơi nào thỏa mãn bản thân. Còn trước mắt khẩn trương đưa vợ con đi chơi ở đâu đó , tốt nhất là nới nào ko có 3G hay internet để tập trung chú ý vào con đi nhé chúng nó lớn nhanh lắm, chẳng mấy chốc nó còn ko cần sự bao bọc của mình nữa đâu.
Cám ơn chị.
Ai cũng trải qua thế chị ha :1:
Mà dạo này chị cũng nhiều tâm trạng nhỉ ?
Kệ đời ck đi chị ơi.... Sao chị không relax :1: ???
Chị lại gắn thêm trách nhiệm vào mình thế, đổi màu tên tim tím .....:( làm mình nhọc lòng hơn, để em ún kiêng dè ???

Last edited:
Cám ơn chị.
Ai cũng trải qua thế chị ha :1:
Mà dạo này chị cũng nhiều tâm trạng nhỉ ?
Kệ đời ck đi chị ơi.... Sao chị không relax :1: ???
Chị lại gắn thêm trách nhiệm vào mình thế, đổi màu tên tim tím .....:( làm mình nhọc lòng hơn, để em ún kiêng dè ???
chị ở lại xem mọi ng làm ăn ra sao, có gì để học tập làm mới mình nữa ko
tím tái: chị ko làm thế, thì chả còn j níu kéo đóng luôn 4rum cho rồi

hihi....thì vẫn làm ng thường mà, có bắt ...đi tu đâu cà, :D chỉ là giải phóng tư tưởng cho tâm thanh thoát thui, :D
thui Bon ko nói nữa.
Chúc luôn vui.
:1: cứ nói vô tư đi
vui thường xuyên mà :10:

tạm biệt mi, chứng khoán... ta vào lớp 1 :21:
Éo mợ, tưởng là vĩnh biệt mới hay chớ, tạm biệt cũng phình phường thôi ông ạ! [emoji1] [emoji1] [emoji1]
Tôi có cái thắc mắc từ thời đặt gạch ngồi bên Thiền quán. Trước khi tui rời khỏi cái chòi lá này, nếu ông có lòng thì túm giảng cho tui cái vụ vô thường phát! Tui nghĩ cái vòng tròn âm dương là đủ hiểu rồi chứ, âm cực thịnh là dương cực suy, lúc đó, âm sẽ lại suy và dương lại thịnh. Vô thường khác nào cái chết, chết rồi mới vô thường được, rồi lúc đạt được vô thường cũng chính là lúc đi tìm lại cái bình thường (cao hơn về chất), cứ thế mà lặp đi lặp lại, kiểu xoáy ốc đi lên. Tui nghĩ thế sai chỗ nào hả ông bạn trẻ ơi?! Không chơi clip hay sách tham khảo nhá, tui thích nghe ý kiến của cá nhân ông thui hà. Không tiện reply thì ko được like nhá ( để tui còn bít đường hóng).

Éo mợ, tưởng là vĩnh biệt mới hay chớ, tạm biệt cũng phình phường thôi ông ạ! [emoji1] [emoji1] [emoji1]
Tôi có cái thắc mắc từ thời đặt gạch ngồi bên Thiền quán. Trước khi tui rời khỏi cái chòi lá này, nếu ông có lòng thì túm giảng cho tui cái vụ vô thường phát! Tui nghĩ cái vòng tròn âm dương là đủ hiểu rồi chứ, âm cực thịnh là dương cực suy, lúc đó, âm sẽ lại suy và dương lại thịnh. Vô thường khác nào cái chết, chết rồi mới vô thường được, rồi lúc đạt được vô thường cũng chính là lúc đi tìm lại cái bình thường (cao hơn về chất), cứ thế mà lặp đi lặp lại, kiểu xoáy ốc đi lên. Tui nghĩ thế sai chỗ nào hả ông bạn trẻ ơi?! Không chơi clip hay sách tham khảo nhá, tui thích nghe ý kiến của cá nhân ông thui hà. Không tiện reply thì ko được like nhá ( để tui còn bít đường hóng).
Bít gì đâu mà chém dó :21:
Tự tìm câu trả nhời nhé...
Key: bức tựợng 3 khỉ :)

sáng đưa con đi học sớm nên tới cty sớm, vào kiếm chút nhạc nghe, thưởng thức gói xôi đỗ xanh nóng hổi trong không khí tĩnh nặng của văn phòng thật sảng khoái :beach:
Đọc mấy cmt của các thầy mà ... chả hiểu gì. Nên cũng ko có hiểu, tks chủ thớt với những giai điệu hay :113:

Back