New Member,

masseyuni

Member
HI,
Em là thành viên mới, trước đây hay đọc các bài viết nhưng chưa thật sự tham gia vào forum, bây giờ se có nhiều dịp để viết bài và tham khảo các anh em nhiều hơn
Em đang thực tập ở 1 trading firm (London), chủ yếu trade trên future market (Index,currency, commodity) rất mong làm quen và giao lưu cùng các bác.

Thân
Massey

Cũng rất vui được làm quen và mong bác chia sẻ những gì bác tâm đắc trong trading
:53::53::53:

Hi các bác em đang trade ở 1 firm/fund nhỏ ở London ah (proprietary trading) . Em hiện tại chủ yếu trade trên GB.US EU.US S&P500 index. Eurostoxx Crude Oil,T note ah. Công việc chủ yếu thì cũng hàng ngày 6h sáng có mắt rồi 6 tối ra về,cũng như dân văn phòng. Hàng tháng được 1 số tiền nhất định còn phần lớn lương lậu là từ bonus khi trade có profit ah. 60% profit là em được nhận, Capital/fund là do firm cung cấp ah.

Em thấy các bác phần lớn dùng Meta trader, Ninja Trader. Không biết có bác nào dùng CQG trader, đây là một platform khá mới rất được giới trader ở London dùng,1 số investment banking cũng đang dùng. Có điều chi phí hàng tháng của nó khá đắt nên các cá nhân riêng le ít dùng hơn. Ngoài ra về phần thông tin, Ransquawk Là một nguồn tin các trader thường xuyên dùng vì tính real-time của nó cao, có cả phần Audio.Ngoài Bloomberg terminal thần thánh thì Ransquawk. cũng là một sự lưa chọn tốt áh.

Cứ nghe bác nói về Futures trading, rồi platform, rồi Bloom terminal thì đám trader ở Việt Nam như em lại dỏ dãi ngồi hóng :D

Welcome !
Bác @masseyuni được làm việc trong môi trường chuyên nghiệp và trình độ cao như vậy quả là tốt. Chắc chắn kiến thức của bác về trading hơn hẳn nhiều người anh em bọn tôi trong VC này. Rất mong bác sẽ chia sẻ thật nhiều và có các đóng góp bổ ích cho diễn đàn.
Thank you !

Hi Bác PickMan, thật sự em học được rất nhiều từ forum mình, cách đây 3-4 năm, vào đọc các bài của bang chủ VietCurrency,bác Snapper, Snatcher, Camus và các anh em khác cũng giúp em nhiều lắm.

Back