MRT'S Blog

sư khác nhau giữa tài khoản lớn và nhỏ:

Sáng mở chợ, chạy vô tiệm bán cho e 1 chỉ, có liền giá x. Một người khác vô bán cho e 2 chỉ, có liền giá x, một người chở xe tiền tới, bán cho em 1000 cây, chủ tiệm đóng cửa ko có đủ vàng bán :)

Còn vụ án này sao bác?
Hiện tại các cặp tiền chính vẫn đang strongly downtrend. Vì thế hạn chế đi ngược xu hướng. Hôm nay chỉ là một phiên rebound, nhưng lực cũng không mạnh lém. Mà chắc bác còn nhớ BC có nói: "one day does not make a trend" chứ?
Chart thì tý ngồi máy sẽ post.

Hiện tại các cặp tiền chính vẫn đang strongly downtrend. Vì thế hạn chế đi ngược xu hướng. Hôm nay chỉ là một phiên rebound, nhưng lực cũng không mạnh lém. Mà chắc bác còn nhớ BC có nói: "one day does not make a trend" chứ?
Chart thì tý ngồi máy sẽ post.

Em chưa rõ cặp tiền chính bác nói là cặp nào, usd/jpy usd/chf có được coi là cặp chính hông?
Em thì thấy sự suy yếu của usd/xxx, nên bắt đầu chuyển hướng long eur/usd, nhưng short usd/xxx thì chưa thấy điểm vào.
One day does not make a trend but the trend can start within a day.

Em chưa rõ cặp tiền chính bác nói là cặp nào, usd/jpy usd/chf có được coi là cặp chính hông?
Em thì thấy sự suy yếu của usd/xxx, nên bắt đầu chuyển hướng long eur/usd, nhưng short usd/xxx thì chưa thấy điểm vào.
One day does not make a trend but the trend can start within a day.
Có thể bác đúng.

Back