Know 2 Grown and Open 4 Sharing

đây là các mốc GU có khả năng cao tại đó có uýn nhau: 15094 --> 15280 --> 15022 --> 15195 --> 14869 (mốc test đáy)

lôi về nhà dễ theo dõi :)

wat! 15094 thật kìa, :D

Last edited by a moderator:
N4M: E/U: 13009 - 13043 - 13167 - 13448 - 13591 - 60days

12712 (12629) - 12464 (12428) - 8 days

H4: W

D1: head & shoulder

đồng đô đang có xu hướng giảm rõ rệt trong tương quan dao động giá trên chart.

nếu vậy, chiến lược ngắn hạn, sẽ chọn các cặp tương đồng để trade theo chiều hướng long đến khi USindex chạm 82.77 - 83.02

UJ tạm ngang nhau vì J đang trong giai đoạn hoàn trả phần tăng 3 tuần trước (khả năng xảy ra UJ down 70%) tuy nhiên nếu US cũng yêu thì cặp này sẽ lình xình đi xuống

Thế thì các cặp EU, GU, EJ, GJ và G sẽ hưởng lợi trong giai đoạn này.

đồng đô đang có xu hướng giảm rõ rệt trong tương quan dao động giá trên chart.

nếu vậy, chiến lược ngắn hạn, sẽ chọn các cặp tương đồng để trade theo chiều hướng long đến khi USindex chạm 82.77 - 83.02

UJ tạm ngang nhau vì J đang trong giai đoạn hoàn trả phần tăng 3 tuần trước (khả năng xảy ra UJ down 70%) tuy nhiên nếu US cũng yêu thì cặp này sẽ lình xình đi xuống

Thế thì các cặp EU, GU, EJ, GJ và G sẽ hưởng lợi trong giai đoạn này.

EU nhạy cảm số 1, GU thứ 2 với usdindex
AU là 1 câu chuyện khác và xxx/jpy lại càng khác nữa. Usdindex ảnh hưởng không quá lớn

EU nhạy cảm số 1, GU thứ 2 với usdindex
AU là 1 câu chuyện khác và xxx/jpy lại càng khác nữa. Usdindex ảnh hưởng không quá lớn

tk LB nhiều nhé, em sẽ lưu ý phần này.

em chưa rờ đến FA, em thử tập all in chart theory xem trc thế nào

lôi về nhà theo dõi

Originally Posted by Xe Ôm

Live trade signal!

Paper trade AUDUSD.

Buy at the market price 0.9630 - SL: 0.9580 - TP: 1.0330/OPEN.

Signal này hit target = 60%.

e có suy nghĩ thế này: đơn thuần chartview point: sau khi AU về 0.602 đã đi lên 1 lèo vượt đỉnh cũ. hướng đi trong W1 như mũi tên dựng đứng và cần 1 khoảng thời gian là 5 ô (W1 chart). up-arrow-trend này đã xoay chiều đi ngang trong range rộng đã 4 ô time, tạo các lower highs. hiện tại đang Fukin around support mạnh - cũng là đỉnh cũ tại 0.962. Nếu ko có gì đỡ đà rớt này, và ko có lực buy làm cú bật hồi beakout khỏi vùng nguy hiểm thì AU sẽ rơi tiếp. lần rơi này chắc sẽ mạnh như cách rơi của vàng đợt vừa rồi và ngừng tại 0.8665 relax rồi........ra sao thôi đành đợi xem đến đó vậy.[/QUOTE]

nếu chọn lối scalping, liệu mình có cần quá tập trung vào TF dài hạn?

bởi theo mình, yếu tố trending ko nhiều tác động hơn yếu tố momentum của giá và sentiment của TT.

formation ôi formation.....

mình thích nhìn naked moving price và tự kẻ các pattern xuất hiện trong ý nghĩ của mình hơn là áp các formations đã có sẵn trong giáo khoa.

hayzaa! số mình thiệt là khổ!

mình dừng trading gần 2 tuần nay, ngưng hẳn cuộc chơi demo, vì mình......sợ!

với bất kỳ cú lãi nào mình cũng thầm cảm ơn Nữ thần May mắn, dù ko tung đồng xu nào cho mỗi lượt enter :D

bạn ko thể loại bỏ phần con trong phần người, thì bạn cũng ko thể dù tự tin đến đâu, loại bỏ yếu tố tâm lý ra khỏi các quyết định mua bán của bạn. Kỷ luật chỉ là 1 trong hàng ngàn các đầu việc bạn nên thực hiện để tránh gây tác động đến trạng thái balance của tâm. Một khi tâm lý ko còn ổn định thì bạn ko còn thể kỷ luật đc nữa.

khổ là ở chỗ này. vì thế, khi mình ý thức dc rằng có 1 cảm giác cực kỳ hài lòng thỏa mãn và say sưa len vào trong mỗi lần enter lệnh dù chỉ là demo. Mình sợ nếu tiếp tục 2 tuần nữa cái thú vui kia sẽ trở thành 1 nhu cầu, 1 thói quen khó bỏ.

Back