Giao dịch Ngoại tệ và những mặt hàng CFD khác...

KK24

Well-Known Member
Warnings : Việc sử dụng đòn bẫy cao có thể dẫn tới "cháy" tài khoản một sớm một chiều! Yêu cầu những thành viên nào đặt chân vô đây,bị thị trường "chơi chết" không được khóc!! :P Không ai chịu trách nhiệm và tất cả những gợi ý chỉ mang tính chất tham khảo. Ok?:)

Đây là biểu đồ long term và short term của Dầu thô: Cửa Buy.Tui dự đoán giá dầu có thể retrace tới 66-67. Mỗi lần 'ghé trạm' (cac đường hoặc khu vực supports,kể cả 3 điểm rectracement chính là 1/3,2/3 và 1/2).

Attachments

• m oil.png
    m oil.png
    68 KB · Views: 45
    63.2 KB · Views: 42
    69.4 KB · Views: 41
Last edited:
Đây là biểu đồ long term và short term của Dầu thô: Cửa Buy.Tui dự đoán giá dầu có thể retrace tới 66-67. Mỗi lần 'ghé trạm' (cac đường hoặc khu vực supports,kể cả 3 điểm rectracement chính là 1/3,2/3 và 1/2).
OIl có down quá 300p không bác? TKS!

Không hiểu câu hỏi của bác. Bác giải thích dùm. Oil đang tiếp tục moving up mà bác?
Đơn giản là bác nói Uptrend, thì chỉ có Retrace? nên tôi mới hỏi retrace cỡ bao nhiêu? như trên nếu quá 300p thì down trend?? để quyết định bác dự không chuẩn deal này
NB: đặc biệt là bác Uyen nhi còn cho rằng oil về 30$
bác cho ý kiến, tKS!

KH trước có bác Nguyễn từ Australia cũng thuần TA, và cũng show sơ sơ cái sys trade. thấy cũng rất hay, liệu bác có thể nói qua cái sword for living của bác, TKS!

Đơn giản là bác nói Uptrend, thì chỉ có Retrace? nên tôi mới hỏi retrace cỡ bao nhiêu? như trên nếu quá 300p thì down trend?? để quyết định bác dự không chuẩn deal này
NB: đặc biệt là bác Uyen nhi còn cho rằng oil về 30$
bác cho ý kiến, tKS!
Ok,tại hạ hiểu rồi...Không biết các hạ đã mua rồi và dự định TP! :)

Medium trend thì tại hạ DỰ ĐOÁN giá dầu thô như hình là 66-67 đã nói. Đương nhiên,TRONG LỚN CÓ NHỎ và trong nhỏ có nhỏ hơn. Đó là tại hạ nói THEO TREND CHÍNH THÌ NÓ PHẢI NHƯ VẬY. Short-term và very short term thì tuỳ cơ ứng biến,chứ làm sao biết các hạ ĐÃ mua gì và chiến lược ra làm sao??:) Nhắc cho các hạ nhớ,THEO TA thì ta có 3 mốc giá khi nó retrace: 1/3-1/2 và 2/3. Nói hoài vụ này mà các hạ "làm khó" tại hạ hoài hay không hiểu?

• Like
Reactions: Cdg
trên biêu đồ tuần của Crude Oil, hội đủ yếu tố để điều chỉnh ... cả Day và W đều cho thấy cơ hội cho Short not Long :)

GT & GL

• Like
Reactions: Cdg
trên biêu đồ tuần của Crude Oil, hội đủ yếu tố để điều chỉnh ... cả Day và W đều cho thấy cơ hội cho Short not Long :)

GT & GL
E nhận định như vậy chưa đúng. E cho anh biết Retacements là gì?

Nhìn W chart của $Index tui thấy chờ short có lý hơn. Triangle trên D1 theo em không có nghĩa gì hết vì nó trung tính, bác đừng chờ breakout làm gì cho mất công :4:
Sau khi làm một false "breakout" triangle, giờ $Index đã chớm phá 96.3. Sell $Index 96.22

Nhìn chuyến tàu $Index rơi phăm phăm mà hít hà vì đã rời bỏ cuộc chơi.
Buy $Index 95.33

Nhìn chuyến tàu $Index rơi phăm phăm mà hít hà vì đã rời bỏ cuộc chơi.
Buy $Index 95.33
Closed $Index 95.88, cũng gần 96 rồi mà đợi không được. Cảm giác bắt con dao rơi thật khó nói. Long thường bao giờ cũng phải chờ đợi hơi nhiều hơn short.

Closed $Index 95.88, cũng gần 96 rồi mà đợi không được. Cảm giác bắt con dao rơi thật khó nói. Long thường bao giờ cũng phải chờ đợi hơi nhiều hơn short.
ủa bác Linh buy dc $ index à? bác mần sòng nào ta? Bon mần $index nó ra EU

Theo cái nhìn thiển cận của tui thì USD chưa có xuống ngay đâu. Bác tính đánh lớn quả này nên cẩn trọng hiếu nhé.....

Back