Bình luận Giao dịch hàng ngày_ Biết đâu biết đâu có đôi lúc ta quên chờ đợi!!

Status
Not open for further replies.
với tình hình này thì TTCKVN cũng khó mà có thể lên được.
http://cafef.vn/my-dang-keo-ca-the-...nh-thuong-mai-toan-dien-20180617144710809.chn
Em đoán chị na cuối cùng cũng phải nhượng bộ thôi, vì rõ ràng nó sẽ thiệt hại nặng nhất nếu cương đến cùng, trong khi thằng Mỹ thì thiệt ít hơn. Cứng như Ủn cũng phải nhượng bộ, thỏa hiệp. Vấn đề là cường quốc mới nổi như chị na trước khi nhượng bộ cũng phải làm ra vẻ ta đây ko dễ bắt nạt.

Khi cứ dập dình không tăng được thì tốt nhất là nên bán ra quyết liệt để: Một là cổ phiếu trở lên rẻ hơn, hấp dẫn hơn. Hai là chuyển sang tay những người mua với kỳ vọng và mục tiêu khác.
Xem các nhà đầu tư nhiễu giao dịch chán lắm.
Chờ đợi nó không quan trọng với chứng sĩ bằng câu hỏi - chờ đợi tới bao giờ? Hehe

Sent from my iPhone using Tapatalk

Em đoán chị na cuối cùng cũng phải nhượng bộ thôi, vì rõ ràng nó sẽ thiệt hại nặng nhất nếu cương đến cùng, trong khi thằng Mỹ thì thiệt ít hơn. Cứng như Ủn cũng phải nhượng bộ, thỏa hiệp. Vấn đề là cường quốc mới nổi như chị na trước khi nhượng bộ cũng phải làm ra vẻ ta đây ko dễ bắt nạt.
Mới nổi thì em tưởng là BRICK vs SICK chứ anh nhỉ?

Mới nổi thì em tưởng là BRICK vs SICK chứ anh nhỉ?

à mình nói là cường quốc thôi, chứ ko phải Emerging market. Thằng này mới trỗi dậy, muốn thực hiện giấc mơ TH bá chủ châu á nên thằng Mẽo nó ghét. Cứng mấy cũng sẽ phải "lê gối dâng tờ tạ tội" thôi, không đại bàng Mẽo đã chả tha ZTE.

Status
Not open for further replies.
Back