Bình luận Giao dịch hàng ngày - Tự tin bước vào giai đoạn mới.

Status
Not open for further replies.
Chị @TTN xem hộ em con NT2, e cũng thấy con này rẻ phi lí, mà dễ nhìn ra hơn.
- Dòng tiền tự do mỗi năm hơn 1K tỉ
- Vốn hóa : hơn 5K tỉ
Lẽ ra vốn hóa phải hơn 10K tỉ mới đúng. Hay là e sai ở đâu nhỉ :17:
Cổ phiếu ngành điện nói chung và NT2 nói riêng bị điều tiết lợi nhuận theo hợp đồng ký với bên điện lực. Không đơn giản là hết khấu hao đã lãi to đâu em.
Giá mua điện khí, điện than và thủy điện chênh nhau khá lớn. Khi hoàn vốn xong sợ giá bán sẽ bị điều chỉnh.
Nói chung, chị cho rằng ngành tiện ích P/E không lên vượt quá 8.
Còn thấy nó bị bán quá vì 1 quý ko thuận lợi thì mua vào, lúc báo lãi cao bán ra cũng được.
TRước có mã BTP nhiều cụ hồ hởi vì hết khấu hao nhưng kqkd cũng ko thấy cải thiện lắm.

Cổ phiếu ngành điện nói chung và NT2 nói riêng bị điều tiết lợi nhuận theo hợp đồng ký với bên điện lực. Không đơn giản là hết khấu hao đã lãi to đâu em.
Giá mua điện khí, điện than và thủy điện chênh nhau khá lớn. Khi hoàn vốn xong sợ giá bán sẽ bị điều chỉnh.
Còn thấy nó bị bán quá vì 1 quý ko thuận lợi thì mua vào, lúc báo lãi cao bán ra cũng được.
TRước có mã BTP nhiều cụ hồ hởi vì hết khấu hao nhưng kqkd cũng ko thấy cải thiện lắm.
Vâng thanks c. Có lẽ vậy, để e nghiên cứu thêm
Vì LN cứ đều đều ntn thì 4-5 năm nữa tiền mặt cao hơn vốn hóa bây giờ :)

Trend các anh hiện giờ là ESG nên năng lượng tái tạo/thay thế sẽ được ưu tiên. Đương nhiên con cáo già D.C đã ngồi rất lâu trong đấy rồi ạ.

btw, :2004:

Trend các anh hiện giờ là ESG nên năng lượng tái tạo/thay thế sẽ được ưu tiên. Đương nhiên con cáo giá D.C đã ngồi rất lâu trong đấy rồi ạ.

btw, :2004:
Ông đầu tư sớm bán được giá cao thì chí phí ban đầu cũng rất cao.
Giờ giá bán giảm thì giá thiết bị điện cũng giảm nhiều.
Đi sâu vào sẽ thấy ko dễ ăn đâu.
Thằng DC nó chỉ mong lợi nhuận 9%- 10%/năm và nó đầu tư tầm giá đó.
Xong giờ nó lại bơm cho bà con lao vào để nó lấy lãi nhanh hơn, nhiều hơn:21:

Ông đầu tư sớm bán được giá cao thì chí phí ban đầu cũng rất cao.
Giờ giá bán giảm thì giá thiết bị điện cũng giảm nhiều.
Đi sâu vào sẽ thấy ko dễ ăn đâu.
Thằng DC nó chỉ mong lợi nhuận 9%- 10%/năm và nó đầu tư tầm giá đó.
Xong giờ nó lại bơm cho bà con lao vào để nó lấy lãi nhanh hơn, nhiều hơn:21:
Nó cáo già mà chị. NLMT mấy dự án của nó ăn xong trước thiên hạ cả năm thì mấy anh khác mới đu trend vào. Điện gió bây giờ cũng vậy, nó luôn đi trước TT.
Cái đậm đậm này mà quy theo Bai Đần thì thiên đường cho các anh rồi :19:

Status
Not open for further replies.
Back