Chứng khoán Việt Nam dưới góc nhìn PTKT - 2015

Nó thích hô như nào ai biết được hả anh lỡ có không về 370 cũng đâu bị gì đâu mà.
Em thì cứ ngó theo từng mốc thôi 560 -500 cái đã rồi 460-400 từ từ mà hóng. 370 xa lắc lơ mà :)).
chuẩn chuẩn, em cứ ngó 570 cái đã...
Quốc hụi tầm nhìn 6 tháng, btc tầm nhìn 1 ngày, nhỏ lẻ em tầm nhìn mũi đôi dép tổ ong trên chân mình :)

Bắt chước các bác dự viết luôn lên hình :4:. Dưới đây là quan điểm cá nhân của em .

Nếu không thấy đáy thì rất tiếc, VNINDEX đã đi sang sườn đồi bên kia mất rồi :(
@xBuu " Anh Minh thần chart hiệu lệnh thiên hạ thống nhất gian hồ" Chúc mừng!

bao vờ thế bạn ? :18:

Anh cứ tìm mấy từ patient với impatient mà luận :P

summary:
Fed's Janet Yellen FOMC press conference
  • Rate hikes will depend on data
  • Today's change to guidance doesn't mean we have decided on timing of rise
  • Removing patient doesn't mean we will be impatient
  • Policy will remain highly accommodative even after initial hike
  • Pace of jobs growth has remained strong
  • Sees continued progress to full employment
  • Broader jobs measures have also improved
  • Slack in labour market continues to diminish
  • Wage growth remains sluggish
  • Some cyclicle weakness persists
  • Continue to expect sufficient strength in growth to support labour market
  • Real GDP slowed in Q1
  • Housing sector recovery is subdued
  • Export growth looks to have weakened
  • Declining import prices have restrained inflation
  • Expects moderate pace of GDP growth
  • Doesn't rule out June rate hike
  • Unlikely economic conditions will warrant an April hike
  • Patient meant unlikely to raise rates for next couple of meetings
  • FOMC members see rates running lower than normal in future because of constrained credit
  • Actual policy actions will be data dependant
  • If expansion more vigorous than expected rate path will be steeper, conditions weaker then trajectory will be lower and less steep

• ........
    ngần này ý đủ thấy là > "move out "patient" rùi. hehe...Đô điều chỉnh thui. khà..khà..:D

tui cũng đọc trên media mờ.
cụ à, em không giỏi phân tích tin trên media ....
quan điểm của em là dân Fx ( đặc là dân chuyên nghiệp như cụ) rất giỏi đánh giá tác động của media dựa trên các events có tính schedules và un predicable news....
vì vậy, em rất coi trọng nhận định của cụ :)
xin đùng nghi ngờ nhé :)
ngẫm lại, nhũng lời tâm huyết của cụ http://vietcurrency.vn/threads/68-86.542/#post-158904
thật sự em hoàn toàn nhất trí :) chỉ có trader, investor thực thụ, từng trải mới có trải nghiệm sâu sắc như vậy :)

Last edited:
cụ à, em không giỏi phân tích tin trên media ....
quan điểm của em là dân Fx ( đặc là dân chuyên nghiệp như cụ) rất giỏi đánh giá tác động của media dựa trên các events có tính schedules và un predicable news....
vì vậy, em rất coi trọng nhận định của cụ :)
xin đùng nghi ngờ nhé :)
ngẫm lại, nhũng lời tâm huyết của cụ http://vietcurrency.vn/threads/68-86.542/#post-158904
thật sự em hoàn toàn nhất trí :) chỉ có trader, investor thực thụ, từng trải mới có trải nghiệm sâu sắc như vậy :)
lại khen à, tui ghét ! :D
uh, tui ko nghĩ gì đâu, tui ko thích bỏ năng lượng vào những gì ko đáng. kệ, ai thích trêu chọc gì tui kệ, ko ảnh hưởng đến tui. hehe....:21:
bác cũng đừng nghĩ ngợi gì nhiều, có gì thì cũng.....kệ đi. :)

lại khen à, tui ghét ! :D
uh, tui ko nghĩ gì đâu, tui ko thích bỏ năng lượng vào những gì ko đáng. kệ, ai thích trêu chọc gì tui kệ, ko ảnh hưởng đến tui. hehe....:21:
bác cũng đừng nghĩ ngợi gì nhiều, có gì thì cũng.....kệ đi. :)
không khen, không khen :)
cuối tuần relax đi cụ, làm điều mình thích và thấy thoải mái ;)

em trade không quan tâm đến tin .... giờ nghĩ lại... đó là sai lầm lớn...
Tin ra thì không quan trọng, cái chính là đọc tin thế nào. Ví như việc tỷ giá em ngửi thấy mùi từ hơn tháng trước rồi, (bác ko tin vào nhà em coi lại).

Bây giờ media đanh bắt đầu ra tin để dò tâm lý bà con, và chánh gây sốc khi tin chính thức. Ở Vn chắc ai cũng quen rồi, chuyện trưa lên báo thì chưa sao, cứ lên báo nói không thì chậm 1 tháng nhanh thì 1 tuần là thành hiện thực.

Tỷ giá tăng là điều chắc chắn, nhưng chết đơ ko quan tâm đến nó mà quan tâm tăng bao nhiêu? Các báo giờ chỉ giám nói sẽ tăng 1% room còn lại trong năm nay sớm , nhưng nếu chỉ tăng nhiêu đó thì chưa ai dám tin là nó sẽ ngừng chân, và người cầm $ sẽ chưa buông ra được. Bao nhiêu là đủ , đó là việc của mấy bác phân tích , và làm chính sách.

Nhiều chuyện khi đọc thì rất đơn giản , như chuyện cutloss nhưng khi làm được lại là chuyện khác, càng trần chừ càng chậm thì hậu quả càng nhiều

Tin ra thì không quan trọng, cái chính là đọc tin thế nào. Ví như việc tỷ giá em ngửi thấy mùi từ hơn tháng trước rồi, (bác ko tin vào nhà em coi lại).

Bây giờ media đanh bắt đầu ra tin để dò tâm lý bà con, và chánh gây sốc khi tin chính thức. Ở Vn chắc ai cũng quen rồi, chuyện trưa lên báo thì chưa sao, cứ lên báo nói không thì chậm 1 tháng nhanh thì 1 tuần là thành hiện thực.

Tỷ giá tăng là điều chắc chắn, nhưng chết đơ ko quan tâm đến nó mà quan tâm tăng bao nhiêu? Các báo giờ chỉ giám nói sẽ tăng 1% room còn lại trong năm nay sớm , nhưng nếu chỉ tăng nhiêu đó thì chưa ai dám tin là nó sẽ ngừng chân, và người cầm $ sẽ chưa buông ra được. Bao nhiêu là đủ , đó là việc của mấy bác phân tích , và làm chính sách.

Nhiều chuyện khi đọc thì rất đơn giản , như chuyện cutloss nhưng khi làm được lại là chuyện khác, càng trần chừ càng chậm thì hậu quả càng nhiều
dà, định lượng ?% tăng giảm lên TT qua tác động của nó mới là cái khó nhất, cái khó nhì là ứng phó thế nào với túi tiền của mình. :D

Back