Chứng khoán Việt Nam 2014 dưới góc nhìn PTKT

Status
Not open for further replies.
Hồi 2009 em cũng nghĩ nó không bền...
Hi hi, bền hay không kệ nó nhưng phải tính bằng quý.
Còn giờ thì cứ có tiền vào (giống 2006, 2007,2009) là em chén thui.

Chuẩn, chỉnh là hỏng bác à....

Tiền ở đâu vào bác nhỉ??

Với đà tăng giá này + với khối lượng giao dịch thấp hơn trung bình tại vùng 600 thì thị trường tăng điểm có vẻ yếu. Một vài mã KD kém khả quan giá tăng lại rất khả quan...

Nên em đồ là dạo này tiền nong rỗi rãi chưa nhồi vào đâu được đành nhét tạm vào chứng đầu cơ thôi... Tóm tắt cho quý 3 này bằng 2 từ không bền...
Ối zời đất ơi, mãi mới cậy răng được vài lời vàng ý ngọc của cao thủ. Lâu lắm rồi anh em mình không gặp nhau nhở. Thi thoảng port bài để anh em ké tí ý kiến nhé Cá cờ ..
Good luck to you !

Ối zời đất ơi, mãi mới cậy răng được vài lời vàng ý ngọc của cao thủ. Lâu lắm rồi anh em mình không gặp nhau nhở. Thi thoảng port bài để anh em ké tí ý kiến nhé Cá cờ ..
Good luck to you !

lạy anh, em đâu dám, thi thoảng bàn chuyện... thấy anh em off ở Biên Hoa nói có nhiều cao thủ mới vào VC em vào diễn đàn đọc liên tục 2 ngày không dứt đấy ạ...

Chart công phu quá, có mấy chỉ số CP tăng giảm, số CP quá bán, quá mua chắc là đồ thửa....
Mong bác pót chart đều tay

Còn chart VNI đâu ạ, em dòm mãi chả thấy....

Chart công phu quá, có mấy chỉ số CP tăng giảm, số CP quá bán, quá mua chắc là đồ thửa....
Mong bác pót chart đều tay

Còn chart VNI đâu ạ, em dòm mãi chả thấy....
:)

bác nói đúng,..... code dựa trên nền tăng code khác, tùy theo nhu cầu mà tùy biến.... quan trọng là ý tưởng :)

em chơi CK 1/4 time, không phải dân pros nên không có dk úp chart thường xuyên... các bác thông cảm :(

chart index. em không vẽ, các bác ai cũng vẽ giỏi rồi ;)

lại hình .... em xin phép úp vài cái hình mà không bình loạn gì ....
em khẩn thiết XIN các MODs cho phép tăng số file đính kèm lên ạ ?????
em cám ơn
View attachment 3451 View attachment 3452

bác nói đúng,..... code dựa trên nền tăng code khác, tùy theo nhu cầu mà tùy biến.... quan trọng là ý tưởng :)

em chơi CK 1/4 time, không phải dân pros nên không có dk úp chart thường xuyên... các bác thông cảm :(

Em khẩn thiết xin anh Mo... cho mấy lời vàng ngọc về chart của anh. Chỉ một lần thôi cho ACE hiểu ạ.

thank bác giá bức tranh có lời bình hoăc dẫn giải của bác nữa thì newbe như em dễ hiểu hơn. Thế này lại phải mò...

Em khẩn thiết xin anh Mo... cho mấy lời vàng ngọc về chart của anh. Chỉ một lần thôi cho ACE hiểu ạ.
thank bác giá bức tranh có lời bình hoăc dẫn giải của bác nữa thì newbe như em dễ hiểu hơn. Thế này lại phải mò...
Ko hiểu j hết, thấy hình đẹp vì nhiều màu sắc (*_*)

:1: hóa ra các cụ thích tranh tả thực, không thich tranh trừu tượng :102:

Các cụ ấy không thích mờ mờ ảo ảo...kekeke
Cụ cho em hỏi cái McClellan đó cụ có chỉnh tham số khác default (19,39) không ạ?
dạ chính xác :) em để mặc định
http://en.wikipedia.org/wiki/McClellan_oscillator

The simplified formula for determining the oscillator is:

The McClellan Summation Index (MSI) is calculated by adding each day's McClellan oscillator to the previous day's summation index.

By using the summation index of the McClellan oscillator, you can judge the markets overall bullishness or bearishness.

MSI properties:

• When above zero it is considered to be bullish (positive growth).
  • When below zero it is considered to be bearish (negative growth).

Sorry bác @MorningStar trước.
Xin góp ý với bác v/v post bài ở topic này. Tôi thấy bác post lên nhiều indicator mà không đưa ra bình luận cá nhân là không nên. Nếu không đưa ra ý kiến gì thì theo tôi bác không cần phải post IMG làm gì, vì như vậy dễ hiểu lầm cho những mem khác khi đọc bài post của bác.
Thanks !

Status
Not open for further replies.
Back