Bình luận Bình luận giao dịch hàng ngày - Lũ trẻ nôn nao ngóng giỏ quà !

Status
Not open for further replies.
tiện đây chị cho em hỏi vì em là mem mới nên có cần phải giới thiệu bản thân hay j j không ạ :D
không cần e ạ
em thấy có điều gì thú vị, hay có thông tin gì hay thì chia sẻ cho ae cùng học hỏi
vc là 1 chốn ao tù đọng, rất ít mems ,mọi người biết nhau khá rõ nên thi thoảng có trêu đùa về cung cách mua/bán của nhau thì em đừng quá chú í về chuyện đó nha :1::1:

không cần e ạ
em thấy có điều gì thú vị, hay có thông tin gì hay thì chia sẻ cho ae cùng học hỏi
vc là 1 chốn ao tù đọng, rất ít mems ,mọi người biết nhau khá rõ nên thi thoảng có trêu đùa về cung cách mua/bán của nhau thì em đừng quá chú í về chuyện đó nha :1::1:
da ok chị, rất vui được tham gia với mọi người.
@becks2367 : Nam,32 tuổi anh ạ :)), ngy thì chưa có nhưng có vợ rồi, mong là anh ko thích KIDO oil. :))

NHNN sẽ chỉ đạo Sacombank khẩn trương tổ chức ĐHĐCĐ trong tháng 4
http://cafef.vn/nhnn-se-chi-dao-sac...huc-dhdcd-trong-thang-4-20170224163813826.chn
Ông Trầm Bê và các tổ chức, cá nhân liên quan đã thực hiện ủy quyền quyền cổ đông (quyền biểu quyết và quyền đề cử) tại PNB/Sacombank/Sacombank sau sáp nhập cho Công ty Quản lý tài sản của các tổ chức tín dụng Việt Nam (VAMC) theo chỉ định của Ngân hàng Nhà nước.

Tái cơ cấu, tức là thắt chặt cho vay, đẩy mạnh thu hồi nợ xấu, khả năng cắt lương, thưởng, chi phí hoạt động

khả năng không có lãi năm 2017

Mà sao giá cổ phiếu trên mệnh?

Có vấn đề ở đây các anh các chị ạ....
Like cái cho FA logic. Hiii

Stb vẫn tăng dư nợ 20ptram 2017; loi nhuan ke hoach tang 50ptr; viẹc đổi chủ mới thì phải positive hơn vì vấn đề tồn đọng sẽ đc xử lý nhanh, chủ cũ vẫn phải bổ sung tài sản để xử lý nợ xấu
Like cái nữa cho người cầm cổ.
Hơi phân vân chút, nếu thich cô ấy thì cứ định tâm quan sát. Khi thấy kg còn hiện tượng vật bên này ngả biên kia thì thăm dò nhè nhẹ thui. Chứ hiện tại cô ấy cứ múa bên trăng nhìn cũng hãi phết. Hiiii
Vì giá rẻ đâu có nghĩa không còn rẻ hơn. Bắt dao rơi tuột tay xuống dưới thì có mà....hiii
Bảo trọng.

Like cái nữa cho người cầm cổ.
Hơi phân vân chút, nếu thich cô ấy thì cứ định tâm quan sát. Khi thấy kg còn hiện tượng vật bên này ngả biên kia thì thăm dò nhè nhẹ thui. Chứ hiện tại cô ấy cứ múa bên trăng nhìn cũng hãi phết. Hiiii
Vì giá rẻ đâu có nghĩa không còn rẻ hơn. Bắt dao rơi tuột tay xuống dưới thì có mà....hiii
Bảo trọng.
Thanks thiền sư; vẫn quan sát thôi; xấu thì vẫn phải cut; giờ FA hay TA sẽ rõ trong 2 phiên tới

Stb vẫn tăng dư nợ 20ptram 2017; loi nhuan ke hoach tang 50ptr; viẹc đổi chủ mới thì phải positive hơn vì vấn đề tồn đọng sẽ đc xử lý nhanh, chủ cũ vẫn phải bổ sung tài sản để xử lý nợ xấu

Mình vừa hỏi 1 anh VC nhà mình vừa hào hứng bắt được trăm k STB guốc dép bỏ lại

Câu hỏi như sau

STB còn tăng đến đâu... tầm 12-13 ngang mới MBB sau chia CP với tiền tuần tới à

STB gấp 2 SHB vì cái gì, 2 thằng lởm như nhau, chưa nói đến SHB bề ngoài còn ngon lành hơn nhiều

Anh ấy bận về bú sữa, chưa giả lời....

Mình vừa hỏi 1 anh VC nhà mình vừa hào hứng bắt được trăm k STB guốc dép bỏ lại

Câu hỏi như sau

STB còn tăng đến đâu... tầm 12-13 ngang mới MBB sau chia CP với tiền tuần tới à

STB gấp 2 SHB vì cái gì, 2 thằng lởm như nhau, chưa nói đến SHB bề ngoài còn ngon lành hơn nhiều

Anh ấy bận về bú sữa, chưa giả lời....
STB trc kia good; phần tài sản xấu do phương nam; cái này sbv đã giữ cổ phần mr B để xử lý và sẽ bổ sung ts nếu thiếu; nợ xấu PNB đều có tsđb; thế thì xử lý xong đống này nhanh và với vị thế STB cũng như quản trị; thương hiệu thì SHB đâu có gì so đc; chưa kể nếu bán thêm cổ phần cho cổ đông mới thì xử lý nợ xấu ko quá 3 năm; khi đó EPS sẽ ntn nhỉ; lợi nhuận thấp trong gđ tái cơ cấu cũng ko vấn đề vì trích dự phòng là chi phí ko bằng tiền mặt; của để dành khi xử lý xong nợ xấu

Last edited:
Status
Not open for further replies.
Back